લ્યો કરો વાત, રાષ્ટ્રપતિ ભવનમાં નંખાતી પાણીની લાઈનના પાઈપ ચોરો ઉઠાવી ગયા

દિલ્હી પોલીસની તમામ સુરક્ષા વ્યવસ્થાને ઠેંગો આપીને ચોરોએ રાષ્ટ્રપતિ ભવનમાં મુકેલી પાણીની લાઇનની પાઈપોની ચોરી કરી હતી. આ સમગ્ર ઘટના વડા પ્રધાનના સુરક્ષા માર્ગ પરના સીસીટીવી કેમેરામાં કેદ થઈ ગઈ છે. આ ઘટના બાદ નિંદ્રામાંથી જાગૃત થયેલી દિલ્હી પોલીસ હવે ચોરોની શોધમાં પરસેવો વળી રહી છે.

પોલીસે આ હાઈપ્રોફાઇલ ચોરીનો કેસ નવી દિલ્હી જિલ્લાના ચાણક્યપુરી પોલીસ સ્ટેશનમાં નોંધ્યો છે. જોકે, કોઈએ આ ઘટના છુપાવવા માટે નવી દિલ્હી જિલ્લાના ડીસીપી તરફથી દિલ્હી પોલીસ પ્રવક્તાને કોઈ અધિકૃત માહિતી આપી નથી.

નવી દિલ્હી ડિસ્ટ્રીક્ટ પોલીસના ઉચ્ચ સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, “જોરબાગ વિસ્તારથી રાષ્ટ્રપતિ ભવન સુધી લાંબા સમયથી પાણીની પાઇપ લાઇન નાંખવાનું કામ ચાલી રહ્યું છે. રાષ્ટ્રપતિ ભવનમાં 23 અને 24 નંબરના ગેટ પાસે પણ લાઈન નાંખવામાં આવી રહી છે. આ પાઈપ કોન્ટ્રાક્ટર દ્વારા નાંખવામાં આ રહ્યા છે.

ચાણક્યપુરી પોલીસ સ્ટેશનમાં નોંધાવેલી એફઆઈઆર મુજબ, “કંપનીના માલિક, અરુણ જૈનને કોઈક રીતે લાગ્યું કે પાણીની લાઇનમાં નાખવાની 20-22 પાઈપો સ્થળ પરથી ગુમ થઈ ગઈ છે. તેણે તાત્કાલિક પોલીસ સ્ટેશનને જાણ કરી. રાષ્ટ્રપતિ ભવન જતી લાઈનમાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી પાઇપ ચોરીની ઘટનાની જાણ થતાં જ દિલ્હી પોલીસને પરસેવો વળી ગયો હતો.

જ્યારે ચાણક્યપુરી પોલીસે આ કેસની તપાસ શરૂ કરી હતી, ત્યારે આ સમગ્ર ઘટના સીસીટીવી કેમેરામાં નોંધાઈ હતી. વડા પ્રધાનના સુરક્ષા માર્ગ ઉપર સીસીટીવી લગાવવામાં આવ્યા છે. સીસીટીવીથી બહાર આવ્યું છે કે, દિલ્હી પોલીસના બેખોફ ચોરો કન્ટેનરમાં નવી પાઈપો લઇને જઇ રહ્યા છે. સીસીટીવી ફૂટેજ પરથી બહાર આવ્યું છે કે પાઈપોને ચોરો કન્ટેનરમાં લઇ ગયા હતા. પરંતુ તે બધા કારમાં સવાર થઈને આવ્યા હતા.

ચાણક્યપુરી પોલીસ સ્ટેશનના પોલીસ સૂત્રોએ ગુરુવારે રાત્રે આઈએએનએસને જણાવ્યું હતું કે, “સીસીટીવી ફૂટેજના આધારે પોલીસને સ્વીફ્ટ ડિઝાયર કેબ મળી હતી જેમાં ચોર આવ્યા હતા.” આઝમગડ((યુપી)નો રહેવાસી અજય(31)ને પોલીસે પકડી પાડ્યો હતો.માં જોડાયો પહેલા પહોંચ્યા અજયની તપાસ દરમિયાન  બિહારનો રહેવાસી 38 વર્ષીય મિથલેશ, ઉબેર કેબ ડ્રાઇવર અમેઠીનો રાકેશ તિવારી અને દિલ્હીના રહેવાસી ગુડ્ડુ ખાનની જુદી જુદી જગ્યાએથી ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

પકડાયેલા ચોરોએ કબૂલાત આપી હતી કે, તેઓ ચોરેલી પાઈપો મેરઠ લઇ ગયા હતા અને વેચી દીધા હતા. બુધવારે આરોપીઓને કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યા હતા. પોલીસે અજયનો રિમાન્ડ મેળવ્યો છે. જ્યારે અન્ય તમામ આરોપીઓને જેલમાં મોકલી દેવાયા છે.