PM મોદીજી, કૃપ્યા ધ્યાન આપશો! એન્જિનિયરીંગ કરનારા યુવાનો સફાઈ કર્મચારી બનવા પણ છે તૈયાર

ભારતીય અર્થવ્યવસ્થામાં મંદીની અસર લગભગ તમામ ક્ષેત્રો પર દેખાય છે. ઘણા ઉદ્યોગોમાં હજારો લોકોએ તેમની નોકરી ગુમાવી દીધી છે અને પરિસ્થિતિ હજી પણ બહુ સારી નથી. આવા સમયે, બેરોજગારીના મુદ્દે, વિપક્ષ સતત કેન્દ્રમાં નરેન્દ્ર મોદી સરકાર પર હુમલો કરી રહ્યો છે. બીજી બાજુ, બેરોજગારીની સમસ્યા એ છે કે ભણેલા-ગણેલા અને ઉચ્ચ શિક્ષણ હાંસલ કરનારા યુવાનોને સફાઇ કામદારો બનવાની ફરજ પડે છે.

 

તાજેતરના કિસ્સામાં, ઇજનેરોએ તમિળનાડુમાં સફાઇ કામદારની જગ્યા માટે પણ અરજી કરી છે. કોઈમ્બતુર સિટી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (કોઈમ્બતુર સિટી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન-સીસીએમસી) માં એન્જિનિયરો સહિત 7,000 સ્નાતકોએ ગ્રેડ -1 સફાઇ કામદારની 549 જગ્યાઓ માટે અરજી કરી છે. મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનની ઓફિસમાં આવેલા એન્જિનિયરિંગના સ્નાતક અરુણ કુમાર કહે છે કે તેણે એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કર્યો છે પરંતુ તેને ઈજનેરી ક્ષેત્રમાં કોઈ નોકરી મળી નથી. હાલ નોકરી કરવાની ઈચ્છા છે અને નોકીર મેળવવા માટે અહીં આવ્યો છે.