બિગ ન્યૂઝ: શરદ પવાર સાથે મીટીંગ બાદ માની ગયા સોનિયા ગાંધી, શિવસેના સાથે ગઠબંધનને આપી લીલીઝંડી

એનસીપીના પ્રમુખ શરદ પવાર સાથેની બેઠક બાદ કોંગ્રેસના વચગાળાના પ્રમુખ સોનિયા ગાંધીએ મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર બનાવવા માટે શિવસેના સાથે જોડાણ કરવા સંમત થયા છે. એનસીપીના સૂત્રોએ આ વાતની પુષ્ટિ કરી હોવાનું આજતક ન્યૂઝ ચેનલે જણાવ્યું છે.

તમને જણાવી દઇએ કે સોનિયા ગાંધીએ બુધવારે દિલ્હીમાં એનસીપીના વડા સાથે મુલાકાત કરી હતી. આ મીટીંગથી આ વાત બહાર આવી છે. બુધવારે સાંજે દિલ્હીમાં કોંગ્રેસ-એનસીપીની બેઠક પણ યોજાવાની છે. આ બેઠક પછી ચિત્ર સ્પષ્ટ થઈ શકે છે.

મહારાષ્ટ્રમાં ચૂંટણીના પરિણામો આવ્યા બાદથી સરકારની રચના પર સસ્પેન્સની સ્થિતિ યથાવત્ છે. હવે કોંગ્રેસ એનસીપી અને શિવસેના જોડાણનો ભાવિનો બોજો છે. ખરેખર, ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ) અને શિવસેનાએ મળીને ચૂંટણી લડી હતી, પરંતુ મુખ્ય પ્રધાન પદ માટે ખેંચતાણ થતાં બંને પક્ષો વચ્ચેનું જોડાણ તૂટી ગયું હતું. શિવસેના ઇચ્છતી હતી કે મુખ્યમંત્રી શિવસેનાનાં હોવા જોઈએ, પરંતુ ભાજપ આ માટે તૈયાર નહોતું.