અમદાવાદ: નિત્યાનંદ આશ્રમની બે સાધિકા તત્વપ્રિયા-પ્રાણપ્રિયાની ધરપકડ, યુવતીઓ સાથે કરતી હતી આવું કૃત્ય

વિવાદિત ગુરુ સ્વામી નિત્યાનંદ આશ્રમના કેસમાં અમદાવાદ પોલીસે બુધવારે પ્રાણપ્રિયા અને તત્ત્વપ્રિયા નામની આશ્રમની સંચાલિકાની ધરપકડ કરી હતી. આ બન્ને સાધિકાઓ અમદાવાદમાં નિત્યાનંદના આશ્રમની દેખરેખ રાખે છે.

આ ધરપકડ નિત્યાનંદના આશ્રમના એક દિવસ પહેલા બે યુવતીઓને પોલીસે બચાવી લીધી હતી અને બન્ને યુવતીઓએ આપેલા નિવેદન બાદ સાધિકાઓની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. બન્ને યુવતીઓએ તેમના નિવેદનમાં કહ્યું છે કે બન્ને સાધિકા (પ્રણપપ્રિયા અને તત્પ્રિયા) તેમને માર મારતા હતા, એટલું જ નહીં, ડોનેશન માટે તેમને ત્રાસ આપ્યો હતો.

પોલીસે બન્ને યુવતી સાથે બે યુવતીઓનું રેસ્ક્યુ કર્યું છે અને ચારેય યુવતીઓના નિવેદનો એકસરખા થયા બાદ પોલીસે સ્વામી નિત્યાનંદ આશ્રમના બન્ને સાધિકાઓની ધરપકડ કરી છે. તેમજ પોલીસે આ કેસમાં નિત્યાનંદ વિરુદ્ધ ગુનો પણ નોંધ્યો છે.

આશ્રમમાં ગેરકાયદેસર રીતે આશ્રમ ચલાવવા અને બાળાઓ પર હુમલો કરવા બદલ અમદાવાદ પોલીસે પણ આ સમગ્ર મામલામાં નિત્યાનંદ વિરુદ્ધ ગુનો નોંધ્યો છે. અમદાવાદ રૂરલના ડેપ્યુટી એસપી કે.ટી. કમારીયાએ જણાવ્યું કે જે પ્રકારની ફરિયાદ નોંધાઈ છે તે પ્રમાણે આઈપીસીની કલમ 344 હેઠળ 365 બાળકોને બળજબરીપૂર્વક કેદ કરવાના કેસમાં ગુનો નોંધવામાં આવ્યો છે.

સમગ્ર મામલામાં નિત્યાનંદની શું ભૂમિકા છે તેની પણ પોલીસ તપાસ કરી રહી છે. એટલું જ નહીં, ડોનેશન એકત્ર કરવા માટે યુવતીઓનો ઉપયોગ પણ કરવામાં આવતો હતો તો કેવી રીતે ઉપયોગ કરવામાં આવતો હતો તેની પણ પોલીસ તપાસ કરી રહી છે. કે તેણે તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કર્યો. આ ઉપરાંત આશ્રમ દ્વારા સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરવા માટે પણ કહેવામાં આવતું હતું કે કેમ તે અંગે પણ પોલીસ તપાસ કરી રહી છે.

આ બાળાઓને નિત્યાનંદ આશ્રમ નજીક આઇ સોસાયટીમાં કેદ કરવામાં આવી હતી. આશ્રમની આ બન્ને સાધિકાઓના કબજામાંથી ઘરની ચાવી પણ મળી આવી છે અને અહીંથી પોલીસે અન્ય બે બાળાઓને પણ બચાવી લીધી છે.

આ બન્ને બાળાઓએ પોલીસને નિવેદનો આપ્યા છે કે તેમને માર મારવામાં આવતો હતો. પોલીસે આશ્રમની જુદી જુદી 40 બાળાઓના નિવેદનો નોંધ્યા છે. એટલું જ નહીં, આશ્રમમાં જોડાયેલા ભક્તોને પણ ડોનેશનનો ટાગરેટ આપવામાં આવતો હતો.

જોકે, ફરિયાદ કરનાર પૂર્વ સાધક જનાર્દન શર્માની પુત્રી નિત્યાનંદિતાએ ફેસબુક પેજ પર એક નિવેદન જારી કરતાં કહ્યું છે કે જ્યાં પણ કાયદો કહેશે ત્યાં પોતાનું નિવેદન આપવા તૈયાર છે. તે આશ્રમમાં રહે છે અને આશ્રમમાં જ ખુશ છે. તેમના પિતા નિત્યાનંદનું નામ બદનામ કરવા માગે છે.