સોનિયા ગાંધી સાથે મુલાકાત બાદ ચોંકાવતા શરદ પવાર, કહ્યું “મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર બનાવવા કોઈ ચર્ચા થઈ નથી”

મહારાષ્ટ્રમાં શિવસેના સાથે સરકાર બનાવવા અંગે કોંગ્રેસ પ્રમુખ સોનિયા ગાંધી અને એનસીપીના પ્રમુખ શરદ પવાર વચ્ચે આજે મીટીંગ થઈ હતી. બેઠકમાં પવાર અને સોનિયા ગાંધીએ વિચારધારાના સ્તરે સરકાર બનાવવા માટે શિવસેના સાથે જોડાણની શક્યતાઓ અંગે ચર્ચા કરી હતી.

શરદ પવારે સોનિયા ગાંધીને મહારાષ્ટ્રની રાજકીય પરિસ્થિતિ વિશે માહિતી આપી હતી. બેઠક બાદ શરદ પવારે કહ્યું કે અમે કોઈની સાથે સરકાર બનાવવાની ચર્ચા કરી નથી. અમે આ મુદ્દે અમારા સાથીદારો સાથે વાત કરીશું અને બધાને વિશ્વાસમાં લઈશું.

સોનિયા ગાંધીને મળ્યા બાદ શરદ પવારે કહ્યું કે અમે કોઈની સાથે સરકાર બનાવવાની વાત કરી નથી, અમે ફક્ત મહારાષ્ટ્રની વર્તમાન રાજકીય પરિસ્થિતિ વિશે ચર્ચા કરી છે. અમે મહારાષ્ટ્રમાં સમાજવાદી પાર્ટી સાથે સમજૂતી પણ કરી છે. એક-બે લોકો પણ તેમની પાસે આવ્યા છે. પ્રથમ સાથીદારો સાથે પણ વાત કરવામાં આવશે.

શરદ પવારે કહ્યું કે અમે કોઈની સાથે સરકાર બનાવવાની ચર્ચા કરી નથી. અમે પરિસ્થિતિ અને આંકડાની ચર્ચા કરી છે. સ્વાભિમાની શેતકરી સંસ્થા પણ અમારી સાથે હતું. તેમના ધારાસભ્યો જીત્યા છે. તેમની અવગણના કરી શકતા નથી. અમે સપા સાથે કેટલીક બેઠકો છોડી. તેમના ધારાસભ્યો પણ છે. રિપબ્લિકન જૂથે પણ ટેકો આપ્યો હતો. બધાને વિશ્વાસમાં લેવાં પડશે.

સોનિયા ગાંધીને મળ્યા બાદ શરદ પવારે પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે અમે તેમને (સોનિયા ગાંધી) પરિસ્થિતિ વિશે માહિતી આપી. અમે અન્ય મુદ્દાઓ વિશે વાત કરી ન હતી. અમે પરિસ્થિતિ જોઈ રહ્યા છીએ. અમે બંને પક્ષના વરિષ્ઠ નેતાઓ સાથે ચર્ચા કરીશું અને તેમનો અભિપ્રાય લઈશું. તેના આધારે, અમે ભવિષ્ય વિશે નિર્ણય કરીશું.

કોંગ્રેસ પ્રવક્તા સૂરજેવાલાએ જણાવ્યું કે શરદ પવારે આજે કોંગ્રેસ અધ્યક્ષને મળ્યા અને તેમને મહારાષ્ટ્રની પરિસ્થિતિ વિશે માહિતી આપી. નક્કી કરવામાં આવ્યું છે કે એક- બે દિવસમાં એનસીપી અને કોંગ્રેસના પ્રતિનિધિઓ દિલ્હીમાં બેઠક કરશે અને આગળની વ્યૂહરચના પર ચર્ચા કરશે.