રાજ્યપાલે શિવસેનાને આપ્યો મસમોટો આંચકો, સરકારની રચના માટે વધુ સમય આપવા ઈન્કાર, રાષ્ટ્રપતિ શાસન તરફ મહારાષ્ટ્ર

મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર બનાવવાની કોશિશ કરી રહેલી શિવસેનાને મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. રાજ્યપાલ ભગતસિંહ કોશ્યારીએ શિવસેનાને વધુ સમય આપવાનો ઇનકાર કરી દીધો છે. બેઠક બાદ શિવસેનાના નેતા આદિત્ય ઠાકરેએ કહ્યું કે રાજ્યપાલે વધુ સમય આપવાનો ઇનકાર કરી દીધો છે.

બેઠક દરમિયાન આદિત્ય ઠાકરેએ રાજ્યપાલને કહ્યું હતું કે અન્ય પક્ષો સાથે વાતચીત ચાલી રહી છે. રાજ્યપાલે શિવસેનાને વધુ 24 કલાક આપવાનો ઇનકાર કરી દીધો છે. આદિત્યએ કહ્યું કે અમારો દાવો નકારવામાં આવ્યો નથી. અમે રાજ્યપાલને કહ્યું કે અમે સરકાર બનાવવા માંગીએ છીએ.

આદિત્ય ઠાકરેએ કહ્યું હતું કે અમારો દાવો હજી રદ કરાયો નથી અને અમે સરકાર પણ બનાવવા માંગીએ છીએ. અમે અન્ય પક્ષો સાથે વાતચીત કરી રહ્યા છીએ અને તેમનો સમર્થન પત્ર મેળવવા માટે સમય લાગી રહ્યો છે.

જો કે, બોલ રાજ્યપાલની કોર્ટમાં છે, તે આજે રાત્રે મહારાષ્ટ્રમાં રાષ્ટ્રપતિ શાસન લાદી શકે છે. માર્ગ દ્વારા, રાજ્યપાલે શિવસેનાના દાવાને પણ નકારી દીધો નથી અને જ્યારે શિવસેના સમર્થન પત્ર સાથે દાવા રજૂ કરવા જાય છે, ત્યારે રાજ્યપાલ તેને તક આપી શકે છે.