મહારાષ્ટ્રમાં કોંગ્રેસની ફોર્મ્યુલા: 14-14 મંત્રીઓ, બે ડેપ્યુટી CM, ત્યારે જ બનશે શિવસેનાની સરકાર

એક તરફ શિવસેના કોંગ્રેસ અને એનસીપી સાથે સરકાર બનાવવાની તૈયારીમાં વ્યસ્ત છે. બીજી તરફ ભાજપમાં પણ મંથન ચાલુ છે. મુંબઈમાં દેવેન્દ્ર ફડણવીસના નિવાસસ્થાને ભાજપ કોર કમિટીની બેઠક પૂરી થઈ છે. આ પછી આ બેઠક ફરી એકવાર બોલાવવામાં આવી છે. હવે સાંજે પાંચ વાગ્યે ભાજપ બેઠક મળશે.

કોંગ્રેસની બેઠક સાંજે ચાર વાગ્યે મળવા જઈ રહી છે. આ પછી, એનસીપી અને કોંગ્રેસના વલણથી સ્પષ્ટ થવાની અપેક્ષા છે કે તેઓ શિવસેનાને ટેકો આપશે કે નહીં. દરમિયાન, એવી માહિતી આવી રહી છે કે શિવસેનાના નેતાઓ સાંજે 6 વાગ્યે રાજ્યપાલ ભગતસિંહ કોશ્યારીને મળવા જશે. તમને જણાવી દઈએ કે રાજ્યપાલે શિવસેનાને સરકાર બનાવવાની ઓફર કરી છે અને તેમની પાસે આજે સાંજ 7.30 વાગ્યે સુધી પોતાનો દાવો રજૂ કરવાનો સમય છે.

સૂત્રોના જણાવ્યા મુજબ, કોંગ્રેસ મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર માટે જે ફોર્મ્યુલા વિચારી રહી છે તે શિવસેનાના મુખ્ય પ્રધાન હશે, જ્યારે બે ડેપ્યુટી સીએમ હશે. આ સિવાય શિવસેના-એનસીપી અને કોંગ્રેસના મંત્રીમંડળમાં 14- 14 મંત્રી હશે.