આ ગામમાં ફોટો-વીડિયો માટે હતો ટેક્સ, મામલો વાયરલ થતાં પછી થયું કશુંક આવું

ગોવામાં મહાલવું એ દેશી અને વિદેશીઓની પહેલી પસંદ છે અને લોકો કુદરતી સૌંદર્યની સુંદરતાને કેમેરામાં કેદ કરે છે. નવા વર્ષ નિમિત્તે ગોવામાં વિશ્વભરના લોકો એકઠા થાય છે. ગોવાના એક ગામમાં ફોટોગ્રાફ્સ લેવા પર ટેક્સ લાદવામાં આવ્યો છે. જ્યારે એક ટૂરિસ્ટે 500 રૂપિયાનો ટેક્સ ભર્યો અને તેની રસીદ સોશિયલ મીડિયા પર અપલોડ કરી, તો બાબત વધુને વધુ વાયરલ થઈ છે.

ગોવાની ગ્રામ પંચાયતમાં ફોટોગ્રાફ બનાવવા અથવા વીડિયો બનાવવા માટે સ્વચ્છતા ટેક્સ માટે એક બોર્ડ લગાવવામાં આવ્યું છે. આ ગામ એટલા માટે પણ ખાસ છે કારણ કે આ ગામ ગોવાના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી સ્વર્ગીય મનોહર પર્રિકરનું ગામ છે. શાહરૂખ ખાનની ફિલ્મ ‘ડિયર જિંદગી’ ફિલ્મનું શૂટિંગ પણ આ ગામની શેરીઓમાં અને ચર્ચમાં થયું હતું.

ખરેખર, અહીંનો રોડ ખૂબ સુંદર છે. આ રસ્તાની બંને બાજુ નાળિયેરનાં ઝાડ છે અને ચારે બાજુ હરિયાળી છે. આવી સ્થિતિમાં, આ રસ્તાની સાથે ફોટો મસ્ત બને છે. અહીંનો ફોટો લેવા માટે ઘણાં વાહનો આવે છે અને લોકો વીડિયો અને ફોટો બનાવતા રહે છે.

સ્થાનિક લોકો આને કારણે હેરાન થયા હતા અને તેઓએ ઠેર-ઠેર ‘સ્વચ્છતા ટેક્સ’ ના નામે બોર્ડ લગાવ્યા હતા. આ પછી, ફોટોગ્રાફી અને વીડિયોગ્રાફી પર 100 રૂપિયાથી 500 રૂપિયા સુધીના ટેક્સની વસૂલાત કરવાનું શરૂ થયું. આ ટેક્સની અડફેટે આવેલા ટૂરિસ્ટે સમગ્ર મામલો સોશિયલ મીડિયા પર અપલોડ કર્યો છે.

ગોવા વહીવટીતંત્રને આ બાબતની વાત સાંભળી અને તેઓએ ગ્રામ પંચાયત દ્વારા ઉતાવળમાં લાદવામાં આવેલા ટેક્સને નાબૂદ કરી દીધો. વહીવટીતંત્રને આશંકા હતી કે જો ગોવામાં આવી જ રીતે   અન્ય ગામોમાં પણ ટેક્સ વસૂલવામાં આવે તો ટૂરિઝમનાં બિઝનેસપર ખરાબ અસર પડશે.