જૂઓ ફોટો: કાશ્મીર ખીણમાં આફત બની બરફ વર્ષા, હાઈવે બંધ, હાહાકાર

કાશ્મીર ખીણમાં અચાનક ભારે બરફવર્ષાને કારણે ખીણમાં ઉભેલા હજારો વૃક્ષો ધરાશાયી થઈ ગયા છે. આનાથી ખેડુતો પર અસર પડી છે કારણ કે સફરજનનાં પાકને હજુ ઉતારવામાં આવ્યો ન હતો.

ભારે હિમવર્ષાને કારણે કાશ્મીરનો દેશના અન્ય ભાગોથી સંપર્ક કપાઈ ગયો છે. શ્રીનગર-જમ્મુ હાઇવે, શ્રીનગર-કારગીલ હાઇવે, શ્રીનગર-પૂંચ હાઇવે (મોગલ માર્ગ) બંધ કરી દેવામાં આવ્યો છે.

અહીં વાહનોની અવરજવર બંધ કરી દેવામાં આવી છે. બરફવર્ષાથી હવાઈ સેવાને પણ અસર થઈ છે. આ ઉપરાંત  વીજ પુરવઠાને પણ અસર થઈ છે. કેટલાક વિસ્તારોમાં વીજ પુરવઠો ખોરવાઈ જવા પામ્યો છે. લોકોમાં ડરનો માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે.

જોકે, સ્થાનિક લોકો આ બરફવર્ષાથી ખુશ છે. કાશ્મીર ખીણમાં શિયાળાની પહેલી હિમવર્ષા શરૂ થઈ છે. છેલ્લા કેટલાક સમયથી ખીણમાં શુષ્ક વાતાવરણના કારણે લોકો પણ બીમાર પડી રહ્યા હતા. તેને આ બરફવર્ષાથી લોકોને મસમોટી રાહતનો અનુભવ થઈ રહ્યો છે.