શિવસેના હવે આરપારના રસ્તે કહ્યું” નંબર છે તો સરકાર બનાવો, બ્લેક મેઈલીંગ નહીં ચાલે

મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર રચવાનો મામલો હવે આરપારની રાજકીય લડાઈ પર પહોંચી ગયો છે. મામલો પરાકાષ્ઠાએ પહોંચ્યા પછી પણ શિવસેનાએ મુખ્યમંત્રી પદની માંગને વળગી રહેવાની વાત કરી છે. પક્ષના પ્રવક્તા સંજય રાઉતે કહ્યું કે શિવસેના હજી પણ મુખ્યમંત્રી પદની માંગ પર અડગ છે.

રાજ્યપાલને મળ્યા બાદ ભાજપના નેતાઓની પ્રેસ કોન્ફરન્સના જવાબમાં રાઉતે કહ્યું કે જો ભાજપ સરકાર નહીં બનાવે તો સ્પષ્ટ છે કે તેની પાસે બહુમતી નથી. તેઓ રાષ્ટ્રપતિ શાસન લાદવાનો ઇરાદો ધરાવે છે. જો તેઓ સરકાર બનાવવામાં અસમર્થ છે, તો પછી તેમને કહો કે અમારી પાસે બહુમતી નથી. જો તેઓ રાજ્યપાલને મળ્યા છે, તો તેમણે 145 ધારાસભ્યોની યાદી રાજ્યપાલને સોંપવી જોઈએ.

સાંસદ સંજય રાઉતે કહ્યું કે શિવસેનાએ ધારાસભ્યોને કહ્યું છે કે માંગ હજી બદલાઈ નથી. એટલું જ નહીં, ભાજપને પડકારતા તેમણે કહ્યું હતું કે બ્લેકમેઇલિંગ અમારી સાથે ચાલશે નહીં. રાઉતે કહ્યું કે જ્યારે ભાજપ રાજ્યપાલ પાસે ગયું ત્યારે સરકાર રચવાનો દાવો કેમ ન કર્યો. ઠાકરે પરિવારને વફાદાર ગણાતા રાઉતે કહ્યું કે અમે હજુ પણ મુખ્યમંત્રીની માંગની સાથે અડગ છીએ. નવી સરકારમાં શિવસેનાનો મુખ્યમંત્રી હોવા જોઈએ.

ભાજપ પર બંધારણના ઉલ્લંઘન કરવાનો આરોપ મૂકી રાઉતે કહ્યું કે, ‘બંધારણની ગૂંચ કામ કરશે નહીં. આપણે બંધારણ પણ જાણીએ છીએ અને અમે તેના કાર્યક્ષેત્રમાં રાજ્યમાં શિવસેનાનો મુખ્યમંત્રી બનાવીશું. ભાજપે સરકાર બનાવવાનો દાવો રજૂ કરવો જોઇએ. ફરીવાર તેમના નેતાઓ કહે છે કે મુખ્યમંત્રી ભાજપના હશે. જો તમે રાજ્યપાલને મળ્યા છો તો 145 ધારાસભ્યોની યાદી લઈને ગયા હોત.

તેમણે કહ્યું કે ધારાસભ્યો સાથેની બેઠકમાં ઉદ્ધવ ઠાકરેએ ધારાસભ્યોને કહ્યું કે આપણે જે કરી રહ્યા છીએ તે ખોટું છે? ધારાસભ્યોએ કહ્યું કે તમે જે કરો છો તે બરાબર છે. તેમણે કહ્યું કે તમામ ધારાસભ્યોએ ઉદ્ધવ ઠાકરેને સરકારની રચના અંગે નિર્ણય લેવાનો અધિકાર આપ્યો છે. તેમના દ્વારા લીધેલો નિર્ણય છેલ્લો રહેશે.

સંજય રાઉતે કહ્યું કે જ્યારે ભાજપના નેતાઓ રાજ્યપાલને મળ્યા ત્યારે તેઓએ સરકાર બનાવવાનો દાવો કેમ ન કર્યો. તેમણે કહ્યું કે મહારાષ્ટ્રની જનતા સરકારની અપેક્ષા રાખી રહી છે. રાજ્યને વહેલી તકે સરકાર મળે. શિવસેનાના મુખ્યમંત્રી હોવા જોઈએ. ધારાસભ્યોને હોટલમાં રાખવા અંગે તેમણે કહ્યું કે ભાજપ દ્વારા ધારાસભ્યો તોડવાનો ડર નથી પણ નવા ધારાસભ્યોને રહેવાની સુવિધા આપવામાં આવી નથી. તેથી, પાર્ટીએ તેમને રાખવા માટેની વ્યવસ્થા કરી છે.