દેવેન્દ્ર ફડણવીસને મળ્યા શિવસેનાનાં દિગ્ગજ નેતાઓ, ભાજપે કહ્યું “જલ્દી મળશે ગૂડ ન્યૂઝ”

મહારાષ્ટ્રમાં સરકારની રચના અંગેનું ચિત્ર હજી પણ અસ્પષ્ટ છે. બુધવારે શિવસેનાના વરિષ્ઠ નેતાઓ મુખ્યમંત્રી દેવેન્દ્ર ફડણવીસને મળ્યા. દરમિયાન, મહારાષ્ટ્રમાં ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ) ના નેતા સુધીર મુનગંટીવારે કહ્યું છે કે જલ્દીથી સારા સમાચારની અપેક્ષા છે. તમને જણાવી દઇએ કે સીએમ પદના મુદ્દા પછી બંને પક્ષો વચ્ચે ચૂંટણીના પરિણામો આવ્યા બાદ મોટા નેતાઓની આ પહેલી બેઠક છે.

મુખ્ય પ્રધાન દેવેન્દ્ર ફડણવીસની અધ્યક્ષતામાં મળેલી બેઠકમાં શિવસેના વિધાનસભા પક્ષના નેતા એકનાથ શિંદે અને વરિષ્ઠ નેતા રામદાસ કદમ સહિત શિવસેનાનાં 6 પ્રધાનો જોવા મળ્યા હતા. બેઠક બાદ રામદાસ કદમે કહ્યું, ‘આ બેઠક ખેડૂતોના મુદ્દાને લઈને હતી. કાલે કોઈ મુદ્દો ન બનવો જોઈએ કે શિવસેના ખેડૂતોની સમસ્યાઓ માટે કામ કરતી નથી. ખેડુતોને લઈ  અમે બેઠકમાં ભાગ લીધો. અમે માંગ કરી છે કે ખેડુતોને એકર દીઠ રૂ. 25,000ની સહાય તાત્કાલિક અસરથી આપવામાં આવે.

આ સાથે જ રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટી (એનસીપી) ના પ્રમુખ શરદ પવારે ફરી એકવાર સરકારની રચનાની શક્યતાને નકારી કાઢી છે. શરદ પવારે પત્રકાર પરિષદમાં કહ્યું, ‘અમને સરકાર બનાવવાની કોઈ દરખાસ્ત મળી નથી. હું મુખ્યમંત્રી બનવાનો નથી. શિવસેના સાથે સરકાર બનાવવાની વાત ક્યાંથી આવી? ભાજપ અને શિવસેના વચ્ચે 25 વર્ષથી જોડાણ છે અને તેમણે સરકાર બનાવવી જોઈએ. મહારાષ્ટ્રના લોકોએ આપેલા આદેશને આધારે કોંગ્રેસ, એનસીપી વિપક્ષમાં બેસશે. સરકાર રચવા માટે જે પણ અવરોધ છે, તેને દૂર કરીને સેના અને ભાજપે સરકાર બનાવવી જોઈએ.

નોંધનીય છે તે શરદ પવારની આ પ્રેસ કોન્ફરન્સ પહેલા જ સેનાના વરિષ્ઠ નેતા સંજય રાઉત પણ તેમને મળવા પહોંચ્યા હતા. આ બેઠક બાદ જ શિવસેના અને ભાજપના નેતાઓ વચ્ચે બેઠક થઈ હતી. સૂત્રોના જણાવ્યા મુજબ બેઠક છતાં કોઈ સમાધાન મળ્યું નથી, કારણ કે બંને પક્ષો મુખ્યમંત્રી પદ પર સમાધાન કરવા તૈયાર નથી.