ડેરા સચ્ચા સૌદાની હની પ્રીતને મળ્યા જામીન, હવે જેલમાંથી બહાર આવશે

ડેરી સચ્ચા સૌદાના વડા ગુરમીત રામ રહીમને સાધ્વી બળાત્કાર કેસમાં દોષી ઠેરવ્યા બાદ હરિયાણા હિંસા કેસમાં હનીપ્રીતને પંચકુલા કોર્ટે જામીન આપી દીધા છે. હનીપ્રીત પર અગાઉ આ કેસમાં નોંધાયેલી એફઆઈઆરમાં રાજદ્રોહનો આરોપ મૂકાયો હતો. છેલ્લી સુનાવણી દરમિયાન હનીપ્રીત પર નોંધાયેલા રાજદ્રોહની કલમ હટાવી લેવામાં આવી હતી. આ પછી હનીપ્રીતે જામીન અરજી કરી હતી.

પંચકુલા હિંસાના આ કેસમાં ધરપકડ કરાયેલ હનીપ્રીત હાલમાં અંબાલા જેલમાં બંધ છે. હનીપ્રીતને બુધવારે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા જેલમાં રજૂ કરવામાં આવી હતી. આ ઉપરાંત આ કેસમાં અન્ય આરોપીઓને સીધા કોર્ટ પરિસરમાં જજ સમક્ષ રજૂ કરવામાં આવ્યા હતા.

રાજદ્રોહ વિભાગને હટાવ્યા પછી, હનીપ્રીત વિરુદ્ધ દાખલ કરવામાં આવેલી એફઆઈઆર નંબર 345માં સમાવિષ્ટ તમામ કલમો એવી હતી કે તેમને જામીન મળી શકે. આ આધારે કોર્ટે હનીપ્રીતને જામીન આપી દીધા છે અને જેલમાંથી મુક્ત થવાનો આદેશ આપ્યો છે.

કોર્ટમાંથી જામીન મળ્યા બાદ અંબાલા જેલની બહાર સુરક્ષા વધારવામાં આવી છે. આ સાથે જ જેલ પ્રશાસને આજે હનીપ્રીતને મુક્ત કરવાની તૈયારી શરૂ કરી દીધી છે. તમને જણાવી દઈએ કે હનીપ્રીત ડેરા સચ્ચા સૌદાના વડા ગુરમીત રામ રહીમ સિંહની કથિત દત્તક પુત્રી છે.

ઓગસ્ટ 2017માં ડેરા પ્રમુખને દોષી ઠેરવ્યા બાદ પંચકુલામાં હિંસા ભડકાવવાનું કાવતરું રચવાના આરોપની એફઆઈઆરમાં હનીપ્રીત સાથેના અન્ય આરોપીઓના નામો દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. આ હિંસામાં 30 લોકો માર્યા ગયા અને 200 થી વધુ ઘાયલ થયા હતા.