મહારાષ્ટ્ર: રાજ્યપાલને મળતી શિવસેના, કહ્યું જેમની પાસે સંખ્યા છે તે સરકાર બનાવે, સેના રોડા નહીં નાખે

ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ) અને શિવસેના વચ્ચે મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર બનાવવા માટે વિખવાદ ચાલી રહ્યો છે. દરમિયાન શિવસેના વતી સંજય રાઉત અને રામદાસ કદમે રાજ્યપાલ ભગતસિંહ કોશ્યારીને મળ્યા હતા. બેઠક બાદ સંજય રાઉતે કહ્યું કે અમે ઇચ્છીએ છીએ કે સરકાર સરકારની રચના થાય, કોઈની પણ સરકારની રચનામાં શિવસેનાને કોઈ અવરોધ નથી.

સંજય રાઉતે કહ્યું, ‘રાજ્યપાલ ભગતસિંહ કોશ્યારી ખૂબ અનુભવી વ્યક્તિ છે અને તે સંપૂર્ણ સ્વતંત્ર છે. અમે તેની સાથેની વાતચીતમાં ઘણા વિષયોની ચર્ચા કરી. અમે તેમને એમ પણ કહ્યું હતું કે જેની પાસે સંખ્યા છે તેમણે સરકાર બનાવવી જોઈએ, અમને કોઈ પણ પ્રકારનો અવરોધ નથી. રાઉતે એમ પણ કહ્યું હતું કે મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર બને તેવી ઈચ્છા છે.

જ્યારે ભાજપના સૂત્રોના જણાવ્યા મુજબ, પાર્ટી હાલમાં વોચ એન્ડ વેઈટની સ્થિતિમાં છે. ભાજપ હજી પણ શિવસેના સાથે ચર્ચા કરવા તૈયાર છે. જોકે, ભાજપ તરફથી એટલું નક્કી છે કે સીએમ પદને લઈ કોઈ સમજૂતી કરાશે નહીં. મંત્રીમંડળમાં પોર્ટફોલિયો વહેંચણી અંગે ચર્ચા થઈ શકે છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે 24 ઓક્ટોબરે ચૂંટણીનાં પરિણામો આવવા છતાં હજી સુધી કોઈ પક્ષે સરકાર બનાવવાનો દાવો કર્યો નથી. શિવસેના મુખ્યમંત્રી પદ માટે અડી છે અને ભાજપ મુખ્યમંત્રી પદ આપવા માંગતું નથી. સીએમ ફડણવીસે સોમવારે દિલ્હીની મુલાકાત લીધી હતી અને ભાજપ અધ્યક્ષ અમિત શાહ સાથે મુલાકાત કરી હતી. આ બેઠક બાદ તેમણે કહ્યું હતું કે ભાજપ જલ્દીથી સરકાર બનાવશે.