શ્રીનગરમાં ગ્રેનેડ હૂમલો, એકનું મોત, 15ને ઈજા, સુરક્ષા દળોએ વિસ્તારને ઘેરી લીઘો

જમ્મુ-કાશ્મીરના શ્રીનગરમાં આતંકવાદીઓએ ફરી એકવાર નિશાન બનાવીને સુરક્ષા દળો પર હુમલો કર્યો છે. આતંકવાદીઓએ શ્રીનગરમાં હરિસિંહ સ્ટ્રીટ પર ગ્રેનેડ ફેંકી દીધો, જેમાં એક બિન-કાશ્મીરી માર્યો ગયો છે, જ્યારે 15 લોકો ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા છે. હાલમાં સુરક્ષા દળોએ આખા વિસ્તારને ઘેરી લીધો છે. છેલ્લા 15 દિવસમાં આતંકીઓએ બીજી વખત ગ્રેનેડ પર હુમલો કર્યો છે.

કાશ્મીરમાં સુરક્ષા દળોને નિશાન બનાવવાનું ચાલુ રાખ્યું છે. જમ્મુ-કાશ્મીરને બે ભાગમાં વહેંચવાનો નિર્ણય લાગુ થયાના ચાર દિવસ બાદ સુરક્ષા દળો પર આ હુમલો કરવામાં આવ્યો છે. જો કે, ઘાયલોને નજીકની હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે જ્યાં કેટલાકની હાલત ગંભીર હોવાનું જણાવાયું છે.

પોલીસે જણાવ્યું હતું કે આતંકીઓએ ગ્રેનેડ ફેંકી દીધો હતો પરંતુ તે રસ્તાની એક તરફ પડી ગયો હતો. ગ્રેનેડ વિસ્ફોટમાં સામાન્ય નાગરિકોને  ઈજા પહોંચી હતી, જેમાં 15 લોકો ઘાયલ થયા હતા. પોલીસ અને સુરક્ષા દળોએ તપાસ શરૂ કરી છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે શ્રીનગરમાં હરિસિંહ સ્ટ્રીટ એક ગીચોગીચ વિસ્તાર છે.

આ પહેલા 29 ઓક્ટોબરે જમ્મુ-કાશ્મીરના પુલવામામાં આતંકીઓ દ્વારા સીઆરપીએફ પેટ્રોલ પાર્ટી પર હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. હુમલો એક પરીક્ષા કેન્દ્રની નજીક થયો હતો. પુલવામાના દ્રબગામ સ્થિત પરીક્ષા કેન્દ્ર નજીક આતંકવાદીઓએ ગોળીબાર કર્યો હતો. જોકે, આ હુમલામાં કોઈને ઈજા થઈ નથી તે રાહતની વાત છે. આ હુમલાને કારણે પાંચ વિદ્યાર્થીઓ પણ એન્કાઉન્ટરના સ્થળે અટવાઈ ગયા હતા, જેમને ભારે જહેમતના અંતે બચાવી લેવામાં આવ્યા હતા.

દિવાળીના એક દિવસ પહેલા એટલે કે 26 ઓક્ટોબરે સીઆરપીએફના જવાનો શ્રીનગરના કાકસરાયેમાં આતંકવાદીઓ ગ્રેનેડ પર હુમલો કરી બાદ ફરાર થઈ ગયા હતા. તે જ સમયે, 24 ઓક્ટોબરે આતંકીઓએ કુલગામમાં સીઆરપીએફ કેમ્પ પર ગ્રેનેડ વડે હુમલો કર્યો હતો. આ હુમલામાં સીઆરપીએફનો એક જવાન ઘાયલ થયો હતો. ઓક્ટોબરે પણ શ્રીનગરમાં હરિસિંહ હાઈટ સ્ટ્રીટ નજીક આતંકવાદીઓ દ્વારા કરેલા ગ્રેનેડ હુમલામાં સાત લોકો ઘાયલ થયા હતા.