શિલ્પા શેટ્ટી-રાજ કુન્દ્રા ફરી એક વાર મુશ્કેલીમાં, આ વખતે અંડર વર્લ્ડ કનેક્શન?

હિન્દી ફિલ્મોની અભિનેત્રી શિલ્પા શેટ્ટીના પતિ રાજ કુન્દ્રા પર ફરી એક વાર મુશ્કેલી સર્જાઈ છે. આઈપીએલ મેચ દરમિયાન મેચ ફિક્સિંગના ઓરોપોનો સામનો કરી ચૂકેલા રાજ કુન્દ્રાની મુશ્કેલીઓમાં ઘટાડો થતો જણાતું નથી. રાજ પર મોસ્ટ વોન્ટેડ ડોવ દાઉદ ઈબ્રાહીમના સાથી ઈકબાલ મીર્ચી સાથે બિઝનેસ સાંઠગાંઠના આરોપો લાગ્યા છે. આ સિલસિલામાં રાજ કુન્દ્રાની બુધવારે ઈડી દ્વારા પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી. રાજ કુન્દ્રા ઈડી સમક્ષ હાજર થયા હતા.

રિપોર્ટમાં જણાવ્યા પ્રમાણે શિલ્પા શેટ્ટીની પણ આ અંગે પૂછપરછ કરવામાં આવી શકે છે. રાજ કુન્દ્રાનું ઈકબાલ મીર્ચી કનેક્શન જમીનનો ધંધો કરતી આરકે ડબ્લ્યુના ડોક્યુમેન્ટ્સની તપાસ દરમિયાન ખૂલવા પામ્યું છે. આરકે ડેવલપર્સે 2011માં 3.46 કરોડ રૂપિયા રાજ કુન્દ્રાની કંપની એસેંશિઅલ હોસ્પિટલિટીને આપ્યા હતા. આ કડી મળતા ઈડીએ રાજ કુન્દ્રાને હાજર થવાનો સમન્સ મોકલ્યો હતો.

આરકેના ડાયરેક્ટર રંજીત બિન્દ્રાની ઈડીએ 11 ઓક્ટોબરે જ ધરપકડ કરી હતી. પ્રખ્યાત ડેવલોપર ધીરજ વાઢવાન પણ ઈડીના નિશાને છે અને તેના વિરુદ્વ પણ તપાસ ચાલી રહી છે.

રાજ કુન્દ્રા પર આરોપ છે કે બિન્દ્રા સાથે મેળાપીપણું કરીને આરકે ડબ્લ્યુ ડેવલોપર્સે શિલ્પા શેટ્ટી એસેંશિઅલ હોસ્પિટલિટીમાં કરોડોનું રોકાણ કર્યું છે. આટલી મોટી રકમ શિલ્પાને કોઈ પણ પ્રકારના વ્યાજ વિના આપવામાં આવી હતી.

ઈડીએ તપાસમાં એ પણ શોધી કાઢ્યું છે કે આ રૂપિયાની લેતી-દેતી અલગ અલગ કંપનીઓના નામે કરવામાં આવી હતી, જેમાં કુન્દ્રાનું પણ નામ સામેલ છે. કુન્દ્રાએ પોતાના અને પત્ની પર લાગેલા ઈન્કાર કર્યો છે અને જાહેરમાં નિવેદન પણ આપ્યું છે. ઈકબાલ મીર્ચીનું 2013માં લંડનમાં હાર્ટ એટેકના કારણે મૃત્યુ થયું હતું.