ભાજપ-શિવસેનાને ટેકો આપવા અંગે એનસીપીની મોટી જાહેરાત, જાણો શું કહ્યું પ્રફુલ પટેલે?

24 ઓક્ટોબરના રોજ મહારાષ્ટ્રમાં વિધાનસભાની ચૂંટણીના પરિણામોની ઘોષણા થયા બાદ સરકારની રચના અંગેની પરિસ્થિતિ હજી સાફ થઈ નથી. એકમાત્ર મોટા પક્ષ તરીકે ઉભરી રહેલા ભાજપ અને તેના જોડાણ ભાગીદાર શિવેસના વચ્ચેની ઝઘડો ચાલુ છે, જ્યારે રાજ્યની અન્ય મુખ્ય પાર્ટી એનસીપીએ સ્પષ્ટતા કરી છે કે તે ભાજપ કે શિવસેનાને ટેકો નહીં આપે.

નોંધનીય છે કે 288 સદસ્યોની વિધાનસભામાં ભાજપને 105 બેઠકો, શિવસેનાને 56 બેઠકો, એનસીપીની 54 બેઠકો અને કોંગ્રેસને 44 બેઠકો મળી છે અને કોઈ પણ પક્ષ બહુમતીના આંકને સ્પર્શી શક્યું નથી. શિવસેનાને પાંચ અપક્ષ ધારાસભ્યો અને અન્ય નાના પક્ષના નેતાઓનું સમર્થન છે. આ સાથે જ અન્ય પાંચ અપક્ષ ધારાસભ્યોએ ભાજપને સમર્થન જાહેર કર્યું છે.

એનસીપીના નેતા પ્રફુલ પટેલે બુધવારે ભાજપ અથવા શિવસેનાને સમર્થન આપવાની શક્યતાને નકારી કાઢતાં કહ્યું હતું કે સરકારને લઈને બંને પક્ષો વચ્ચે ચાલી રહેલી ઝઘડો ફક્ત એક દેખાડો છે. પટેલે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે, ‘2014ની ચૂંટણી અને 2019ની ચૂંટણીના વાતાવરણ વચ્ચે ઘણો તફાવત છે. તે સમયે તમામ પક્ષો પોતપોતાની તાકાત પર લડતા હતા. પરંતુ આ વખતે આપણે બધાએ અમારા સાથી પક્ષો સાથે ચૂંટણી લડી હતી. એનસીપી ભાજપને સમર્થન નહીં આપે. ‘

તેમણે કહ્યું કે જનતાએ એનસીપીને વિપક્ષમાં બેસવાનો આદેશ આપ્યો છે જ્યારે ભાજપ-શિવસેનાએ તેમના મતભેદ દૂર કરવા જોઈએ. પ્રફુલ પટેલે કહ્યું, “શિવસેના અને ભાજપ વચ્ચે જે ચાલી રહ્યું છે તે માત્ર ઢોંગ છે અને તેઓ સરકાર બનાવશે.” તેઓએ સરકાર બનાવવી જોઈએ. જો તેમનામાં કેટલાક વિખવાદ છે તો તેઓએ દૂર થવા જોઈએ. અમે કોઈ પણ પાર્ટી સાથે વાત કરવા માંગતા નથી. લોકોનો આદેશ અમને વિપક્ષમાં બેસવાનો છે. જો પરિસ્થિતિઓ બદલાઈ જાય, તો આપણે જોઈશું. ‘