શું આખરે ઘી-ખીચડીમાં? શિવસેના સાથે સરકાર બનાવીશું, ફડણવીસે કરી દીધી જાહેરાત

મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર બનાવવા માટે ચાલી રહેલી ખેંચતાણ વચ્ચે ભાજપે શિવસેના સાથેના તેના સંબંધો પર બરફ ઓગાળવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. દેવેન્દ્ર ફડણવીસે પણ ભાજપના વિધાનસભા પક્ષના નેતા તરીકે ચૂંટાયા બાદ વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં મળેલી જીત બદલ શિવસેના પ્રમુખ ઉદ્ધવ ઠાકરેનો આભાર માન્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે આ આદેશ ચોક્કસપણે ભાજપ અને શિવસેના જોડાણ માટે છે કારણ કે અમે મહાગઠબંધન માટે જ મત માંગ્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે આવી સ્થિતિમાં કોઈ શંકા હોવી જોઈએ નહીં, રાજ્યમાં ગઠબંધનની સરકાર બનાવવામાં આવશે.

દેવેન્દ્ર ફડણવીસે કહ્યું કે, ‘અમે ટૂંક સમયમાં સરકાર બનાવીશું. ચિંતા કરશો નહીં, અમે એક સ્થિર સરકાર આપીશું. ‘ તેમણે પોતાના ધારાસભ્યોને અફવાઓને અવગણવાનું કહી જણાવ્યું કે માત્ર ભાજપ અને શિવસેનાની ગઠબંધન સરકાર બનાવવામાં આવશે. ફડણવીસના આ નિવેદન બાદ હવે માનવામાં આવી રહ્યું છે કે સરકાર બનાવવાની અનિશ્ચિતતાના વાદળો વિખેરાઈ શકે છે.

બુધવારે જ્યારે મુખ્ય પ્રધાન દેવેન્દ્ર ફડણવીસને ભાજપ વિધાનસભા પક્ષના નેતા તરીકે ચૂંટવામાં આવ્યા હતા, ત્યારે શિવસેનાના નેતા સંજય રાઉત પાર્ટી અધ્યક્ષ ઉદ્ધવ ઠાકરેને મળવા તેમના નિવાસસ્થાન ‘માતોશ્રી’ પર પહોંચ્યા છે. સરકારની રચના અંગે મંથન ચાલુ છે. શિવસેનાએ ગુરુવારે તેની વિધાનસભા પક્ષની બેઠક બોલાવી છે.

સીએમ ફડણવીસે પાર્ટીના ધારાસભ્યોને તેમનામાં વિશ્વાસ રાખવા અને રાજ્યની સેવા કરવાની બીજી તક આપવા બદલ આભાર માન્યો હત તેમણે શિવસેના પ્રમુખ ઉદ્ધવ ઠાકરેનો પણ આભાર માન્યો હતો.

નોંધનીય છે કે હાલમાં ગૃહના નેતા દેવેન્દ્ર ફડણવીસે મંગળવારે કહ્યું હતું કે તેઓ આગામી પાંચ વર્ષ સુધી મુખ્યમંત્રી રહેશે. તેમના નિવેદન પછી શિવસેનાએ ભાજપ સાથેની બેઠક રદ કરી હતી. પાર્ટીનું કહેવું છે કે હવે તે માત્ર કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ સાથે વાત કરશે જ્યારે તેઓ ઉદ્ધવ ઠાકરેના નિવાસસ્થાન ‘માતોશ્રી’ આવશે.

ભાજપ સાથે સંકળાયેલા સૂત્રોએ કહ્યું છે કે અમિત શાહ પહેલી અથવા બીજી નવેમ્બરના રોજ મુંબઇ આવી શકે છે, પરંતુ તેઓ ઉદ્ધવ ઠાકરે તેમના ઘરે મુલાકાત કરશે કે કેમ તે સ્પષ્ટ નથી. હાલ ભાજપે કેન્દ્રીય પ્રધાન નરેન્દ્રસિંહ તોમર અને પાર્ટી ઉપાધ્યક્ષ અવિનાશ રાય ખન્નાને મહારાષ્ટ્ર વિધાનસભા પક્ષની બેઠક માટે કેન્દ્રીય નિરીક્ષક તરીકે નિયુક્ત કર્યા છે.

બીજી તરફ, શિવસેનાના વરિષ્ઠ નેતાનું કહેવું છે કે, ચૂંટણી દરમિયાન માતોશ્રીના અનેક ચક્કર લગાવનારા દેવેન્દ્ર ફડણવીસના સંદેશવાહકને આ મામલાથી દૂર રહેવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું. હમણાં સુધી, ઉદ્ધવ ઠાકરે તરફથી અમિત શાહને કોઈ કોલ આવ્યો નથી. અમે ભાજપની પહેલની રાહ જોઇ રહ્યા છીએ. અમે ગત વિધાનસભાની ચૂંટણી કરતા આ વખતે થોડી ઓછી બેઠકો જીતી લીધી હોવા છતાં, ભાજપ અમને હળવાશથી લઈ શકશે નહીં.