મહારાષ્ટ્ર અને હરિયાણામાં ફરીવાર ભાજપની સરકાર, એક્ઝિટ પોલનું તારણ

મહારાષ્ટ્ર અને હરિયાણા વિધાનસભાની ચૂંટણી માટે સોમવારે મતદાન થયું હતું. ચૂંટણીના પરિણામો 24 ઓક્ટોબરે આવશે, પરંતુ તે પહેલા એક્સિસ માય ઈન્ડિયાના એક્ઝિટ પોલનો વારો છે. એક્ઝિટ પોલ અનુસાર, દેવેન્દ્ર ફડણવીસ મહારાષ્ટ્રમાં બીજી ઇનિંગ્સ હાંસલ કરી રહ્યા છે. ભાજપ અને શિવસેના ગઠબંધનને 166 થી 194 બેઠકો મળી શકે છે.

ભાજપ મહારાષ્ટ્રમાં સૌથી મોટી પાર્ટી તરીકે ઉભરી રહી છે, જેને 109 થી 124 બેઠકો મળી શકે છે. રાજ્યમાં કોંગ્રેસ-એનસીપી ગઠબંધનને ફરી એકવાર હારનો સામનો કરવો પડી શકે છે. બંને પક્ષો પણ 100 ના આંકડા સુધી પહોંચતા નથી.

આજ તક-એક્સિસ માય ઈન્ડિયાએ મહારાષ્ટ્રમાં યોજાયેલી વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ માટે એક્ઝિટ પોલ બહાર પાડ્યા છે.

રિપબ્લિક-જાનના એક્ઝિટ પોલ મુજબ હરિયાણામાં ભાજપને 52-63 બેઠકો મળી શકે છે અને કોંગ્રેસને 15-19 બેઠકો મળી શકે છે. દુષ્યંત ચૌટાલાની પાર્ટી જેજેપીને 5-9 બેઠકો મળી શકે છે. આઈએનએલડીની સ્થિતિ યોગ્ય જણાઈ આવી રહી નથી અને તેને 0-1 બેઠકો મળવાની ધારણા છે. અન્ય પક્ષોને અહીં 7-9 બેઠકો મળવાની સંભાવના છે.

એબીપીના એક્ઝિટ પોલ મુજબ, હરિયાણામાં ભાજપને 72 અને કોંગ્રેસને આઠ બેઠકો મળી શકે છે. 10 બેઠકો અન્યના ખાતામાં જઈ શકે છે. સીએનએન-ન્યૂઝ 18 ઇપ્સોસ એક્ઝિટ પોલ અનુસાર, ભાજપ હરિયાણાની કુલ 90 વિધાનસભા બેઠકોમાંથી 75 બેઠકો જીતી શકે છે. ખાતામાં કોંગ્રેસને 15 ઈએનએલડી ઝીરો બેઠક મળવાની સંભાવના છે.

હરિયાણા વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ પર આજ તક-એક્સિસ માય ઈન્ડિયાનો એક્ઝિટ પોલ મંગળવારે આવશે, પરંતુ સોમવારે બતાવેલા મોટાભાગના એક્ઝિટ પોલમાં ભાજપને હરિયાણામાં સ્પષ્ટ બહુમતી મળે તેમ લાગે છે. ભાજપને અહીં સરેરાશ 63 બેઠકો મળવાની સંભાવના છે. સરકાર બનાવવાનો બહુમતી આંકડો 46 છે. વિધાનસભાની કુલ 90 બેઠકોમાંથી કોંગ્રેસને ફક્ત 16 બેઠકો જ મળી હોવાનું લાગી રહ્યું છે.