જિયા ભરાલી નદીમાં મોટી દુર્ધટના, હોડી પલટી જતાં 70થી 80 લોકો લાપતા

આસામના સોનીતપુરમા ગુુરુવારે મોટી દુર્ઘટના બની છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, જિયા ભરાલી નદીમાં બોટ પલટી ગઈ હતી. હોડી તેજપુરના લાલ ટપુ પાસેના બિહિયા ગામથી પાંચ માઇલ દૂર જઈ રહી હતી. આ બોટમાં 70 થી 80 લોકો હતા. જોકે, હોડીમાં બેઠેલા એક પણ યાત્રઈ માટે હજી સુધી કોઈ સમાચાર મળ્યા નથી.

સોનીતપુરમાં બોટ તૂટી પડ્યા બાદ ઘણા લોક લાપતા થયા છે. સ્થાનિક લોકો અને એસડીઆરએફની ટીમ સતત ગુમ થયેલા લોકોની શોધ કરી રહી છે. તેજપુરના પંચમિલ વિસ્તાર તરફ લાલ ટાપુ નજીક બિહિયા ગામથી બોટ ડૂબતાં તે ડૂબી ગઈ હતી. 70 થી 80 લોકોવાળી આ પેસેન્જર બોટમાં ઘણી બાઇક પણ હતી. સ્થાનિક લોકો બોટ પર જતા હતા અને દર અઠવાડિયે યોજાતા બજારમાં ખરીદી માટે તેજપુર પંચમિલ વિસ્તારમાં જતા હતા. આ બજાર દર ગુરુવારે ભરાય છે.

પ્રારંભિક માહિતી અનુસાર, બોટ બેકાબૂ બની ગઈ હતી અને ઓવરલોડિંગને કારણે પલટી ગઈ હતી. બચાવકર્તાઓ સતત લોકોને બહાર કાઢવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. જો કે, હજી સુધી કોઈ અઘટિત ઘટના નોંધાઈ નથી. નૌકા પલટી ગયા બાદ કેટલાક લોકો નદીને પાર કરવામાં સફળ થયા છે. એસજીઆરએફ બચાવનારાઓ અને સ્થાનિક લોકો ઘટના સ્થળે હાજર છે, લોકોને શોધવાના પ્રયાસો ચાલુ છે.