ગૃહમંત્રી અમિત શાહના પુત્ર જય શાહને બીસીસીઆઈમાં આ જવાબદારી મળી શકે છે

ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ(BCCI)માં એક મોટો ફેરબદલ થવાનો છે. જ્યાં એક તરફ પૂર્વ કેપ્ટન સૌરવ ગાંગુલી BCCIના પ્રમુખની ભૂમિકામાં જોવા મળી શકે છે, ત્યારે દેશના ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહના પુત્ર જય શાહ પણ આ વખતે સમિતિમાં સામેલ થઈ શકે છે. માહિતી મુજબ BCCIમાં જય શાહની ભૂમિકા સેક્રેટરી તરીકેની રહેશે. આખી સમિતિ લગભગ નિશ્ચિત માનવામાં આવી રહી છે, પરંતુ હજુ સુધી તેની ઔપચારિક જાહેરાત કરવામાં આવી નથી. આજે 14 ઓક્ટોબર છે, BCCIની ચૂંટણીઓ માટે ઉમેદવારીપત્રો ભરવાની છેલ્લી તારીખ છે અને જો જરૂર પડે તો 23 ઓક્ટોબરે ચૂંટણી યોજાશે.

જ્યાં સુધી અમિત શાહના પુત્ર જય શાહની વાત છે, તેઓ હાલમાં પણ ક્રિકેટ સાથે સંકળાયેલ છે અને હાલમાં તે ગુજરાત ક્રિકેટ બોર્ડના અધ્યક્ષ છે. તાજેતરમાં જ તેમને આ જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી. હવે તેઓ એક મોટી ભૂમિકામાં જોવા મળી શકે છે અને દેશભરમાં ક્રિકેટ માટે કામ કરતા જોવા મળશે. જોકે જય શાહના નામની હજી ઘોષણા કરવામાં આવી નથી, પરંતુ માનવામાં આવે છે કે કોઈ પણ પદ માટે ચૂંટણી નહીં થાય, સર્વસંમતિથી નિર્ણય લેવામાં આવશે.

હવે અમે તમને જણાવીએ કે અમિત શાહના પુત્ર જય શાહનો કોણ છે. 2010 પહેલા લોકો અમિત શાહને સારી જાણતા હતા, પરંતુ જય શાહ કોણ છે એ જાણતા ન હતા. પહેલી વાર જય શાહ પર મીડિયાની નજર ત્યારે ઠરી કે જ્યારે દેશના જાણીતા વકીલ રામ જેઠમલાણી સાથે ગુજરાત હાઇકોર્ટમાં ગયા હતા. જય શાહના પિતા અમિત શાહની સોહરાબુદ્દીન એન્કાઉન્ટર કેસમાં ધરપકડ કરવામાં આવી હતી અને રામ જેઠમલાણી અમિત શાહના વકીલ હતા અને તે વખતે જય શાહ સાથે કોર્ટમાં જતા હતા.

ત્યાર બાદ અમિત શાહે પણ તેમના પિતાની જેમ ગુજરાત ક્રિકેટ એસોસિએશન (જેસીએ)માં એન્ટ્રી કરી. નરેન્દ્ર મોદી વડા પ્રધાન બન્યા બાદ આ પદ ખાલી કરાયું હતું અને અમિત શાહે તેમની જગ્યાએ જવાબદારી સંભાળી હતી. અમિત શાહ જ્યારે ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ બન્યા ત્યારે જય શાહે આ જવાબદારી સંભાળી અને તે ગુજરાત ક્રિકેટ એસોસિએશનના જોઇન્ટ સેક્રેટરી બન્યા.

જય શાહે નિરમા એન્જિનિયરિંગ ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાંથી એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કર્યો છે. આ પહેલા તેમણે ક્લાસમેટ રૂશીતા પટેલ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. મોટી વાત એ પણ છે કે અમિત શાહને દેશના મોટા નેતા માનવામાં આવે છે.