હજુ પણ ફરે છે જૂની ચલણી નોટો: સુરત પાસીંગની કારમાંથી દોઢ લાખની જૂની નોટો ઝડપાઈ

ઝઘડિયા પોલીસે કડિયા ડુંગર  ગોરાંતિયા  રોડ પરથી ટવેરા કાર માંથી રૂપિયા  500 અને 1000 ની જૂની ચલણી નોટો સાથે ચાર ઈસમો ની અટકાયત કરી કુલ દોઢ લાખની જૂની ચલણી નોટો કબ્જે કરી કાયદેસરની કાર્યવાહી  હાથ ધરી છે.

પોલીસ સૂત્રો પાસેથી મળતી માહિતી મુજબ ઝઘડિયા પોલીસની ટીમને પેટ્રોલીંગ દરમિયાન ટવેરા કાર નંબર GJ05- JN-5326 માં ચાર જેટલા ઈસમો ભારત સરકાર દ્વારા બંધ કરવામાં  આવેલી રૂપિયા 500 અને 1000ની જૂની ચલણી નોટો લઈને રાજપારડીથી કડિયા ડુંગર તરફ જવાના હોવાની બાતમી મળતા ઝઘડિયા પોલીસ મથક ના પીઆઇ પી.એચ. વસાવા સ્ટાફ સાથે કડિયા ડુંગર અને ગોરાંતિયા વચ્ચેના રોડ પર વોચ ગોઠવી હતી.

આ દરમિયાનમાં આ ટવેરા કાર આવતા તેને અટકાવી ઝડતી લેતા 500 અને 1000ના દરની જૂની ચલણી નોટો મળી આવી હતી. પોલીસે રૂપિયા 500 હજારની  500 ના દરની 100 જૂની ચલણી નોટો અને રૂપિયા 1 લાખ ની 1000ના દરની 100 ચલણી નોટો મળી કુલ 1 લાખ 50 હજારની ચલણી નોટો કબ્જે કરી હતી.

પોલીસે ઝઘડિયાના શાંતિલાલ જેરામ વસાવા, રાજપારડીના વિજય શના વસાવા ,અંકલેશ્વર તાલુકાના અંદાડા ગામના સંજય કાલીદાસ પટેલ અને નર્મદા જિલ્લાના દક્ષેશ ઘનશ્યામ પટેલની ધરપકડ કરી ટવેરા કાર કબ્જે કરી ગુનો નોંધી વધુ તપાસ હાથ ધરી છે.