હાથકડીમાં બંધાયેલી યુવતી સાથે રેપ, પણ રેપિસ્ટ પોલીસવાળાને જેલમાં જવું નહીં પડ્યું, કારણ છે ચોંકાવનારું

બે પોલીસવાળાએ હાથકડીમાં બંધાયેલી યુવતી સાથે રેપ કર્યો પણ કોર્ટે તેમને સજા આપી નહીં અને જેલમાં પણ નાંખ્યા ન હતા. આ મામલો અમેરિકાનો છે. ધ સનના રિપોર્ટ પ્રમાણે રેપનો આરોપ મૂકાયા બાદ ન્યૂયોર્ક પોલીસ ડિપાર્ટમેન્ટના અધિકારી એડી માર્ટીન્સ અને રિચર્ડ હોલને 25 વર્ષની જેલની સજા થઈ શકતી હતી પણ એવું થયું નથી.

એડી માર્ટીન્સ અને રિચર્ડ હોલએ આ ઘટનાને 2017માં અંજામ આપ્યો હતો. યુવતીએ કહ્યું કે તે હાથકડીમાં બંધાયેલી હતી અને તેની સાથે બળજબરી કરવામાં આવી હતી. પણ પોલીસવાળાઓએ કોર્ટમાં કહ્યું કે બધું સંમતિથી થયું હતું અને યુવતી હાથકડીમાં બંધાયેલી ન હતી. આ ઘટના બાદ ન્યૂયોર્કમાં કાયદો લાગુ કરવામાં આવ્યો કે કસ્ટડી દરમિયાન કોઈ પણ વ્યક્તિ સેક્સ કરશે તો એ ગેરકાયદે ગણાશે અને સજાને પાત્ર ઠરશે.

શરૂઆતમા પોલીસ અધિકારીઓ પર રેપના આરોપ હતા પણ બાદમાં આ આરોપોને દુર કરવામા આવ્યા હતા. આરોપી પોલીસવાળાઓએ સમજૂતી હેઠળ કેટલાક આરોપોનો સ્વીકાર કર્યો હતો. ન્યૂયોર્ક સ્ટેટ સુપ્રીમ કોર્ટે બન્નેને કાર્યસ્થળ પર દુર્વ્યહાર કરવા બદલ દોષિત ઠેરવ્યા હતા.

જ્યારે ઘટના બની ત્યારે યુવતી 18 વર્ષની હતી. જજે કહ્યું કેપોલીસ અધિકારીઓ વિરુદ્વ મહત્વપૂર્ણ પુરાવા મળ્યા છે, પરંતુ પીડિતાના નિવેદનમાં વિશ્વસનીયતાનો અભાવ છે જેથી કરીને રેપના આરોપો હટાવવામાં આવ્યા છે.

યુવતીને ડ્રગ રેકેટમાં પરડવામાં આવી હતી. પીડિતાના વકીલે કોર્ટના ફેંસલા પર સાવલ ઉઠાવ્યા છે અને કહ્યું કે પીડિતા સાથે અન્યાય થયો છે.