પોર્ન વીડિયો જોઈ સુરતના અનિલ યાદવે બાળકી પર દુષ્કર્મ આચર્યું હતું, કઇ બાબતો લઈ ગઈ ફાંસીની સુધી, જાણો કેસની અથથી ઈતિ…

સુરતના લિંબાયત વિસ્તારમાં 3 વર્ષની માસૂમ બાળકી સાથે બદકામ કરનારને કોર્ટે ફાંસીની સજા સંભળાવી હતી. સુરતની સેશન્સ કોર્ટે ઐતિહાસિક ચુકાદો સંભળાવતા દુષ્કર્મ અને હત્યાના આરોપી અનિલ યાદવને ફાંસીની સજા સંભળાવામાં આવી હતી. ગત 15-10 2018ના રોજ ગુનો કરનાર આરોપી ભાગીને બિહાર જતો રહ્યો હતો. બાદમાં પોલીસે આરોપીને બિહારથી ઝડપી લીધો હતો.

ગુજરાત સરકારે કેસ ઝડપી ચલાવવા તાકીદ કરી હતી. કોર્ટે 35 સાક્ષીઓ,મેડિકલ પુરાવવા,FSL પુરાવવા,સીસીટીવી ફૂટેજ વગેરે પુરાવવાના આધારે ફાંસીની સજા સંભળાવી હતી. બાળકીની માતા-પિતાએ પણ ચુકાદાને આવકાર્યો હતો અને દીકરીને ન્યાય મળ્યાની લાગણી વ્યક્ત કરી હતી.

સમગ્ર કેસની વિગત એવી છે કે, 14 ઓકટો., 2018ના રોજ ગોડાદરામાં રહેતો આરોપી અનિલ યાદવ પોતાના ઘર નજીક જ રહેતી ત્રણ વર્ષિય બાળકીને પોતાના રૂમમાં લઇ ગયો હતો. અને માસુમ સાથે સૃષ્ટિ વિરુધ્ધનું કૃત્ય અને બળાત્કાર ગુજારી તેની હત્યા કરી નાંખી હતી અને બાદમાં માસુમ બાળકીની લાશને કોથળામાં ભરીને પોતાના રૂમને બહારથી તાળું મારી દીધું હતું અને પોતે પ્રથમ તો બાળકી ગમ થઈ હોવાથી પરિવાર અને પોલીસ સાથે શોધખોળ હાથ ધરી હતી ,અને ત્યાર બાદ આરોપી અનિલ પોતાના વતન નંદુરબાર ભાગી ગયો હતો. આ કેસમાં પોલીસે ગુનો નોંધી શોધખોળ શરૂ કરી હતી અને આરોપી બિહારથી પકડાયો હતો. સીસીટીવી ફૂટેજ ચકાસ્યા બાદ આરોપીની ઓળખ થઇ હતી અને બાળકીની લાશ પણ આરોપીના રૂમમાંથી મળી આવી હતી. ત્યારબાદ કોર્ટમાં કેસ ચાલ્યો હતો અને સરકારના આદેશને પગલે સ્પીડ ટ્રાયલનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો. જે તે સમયે સરકારે તો બે જ અઠવાડિયામાં કેસના નિકાલનો આદેશ કર્યો હતો.

પોલીસે આરોપીને ઝડપી પાડી કડક પૂછપરછ કરતા તેણે પોતાના મોબાઈલમાં પોર્ન વિડીયો જોયો હતો અને ત્યાર બાદ બાળકીને પોતાના ઘરમાં લઇ જઈ દુષ્કર્મ આચર્યું હતું એટલું જ નહી બાળકીની હત્યા કર્યા બાદ તેણીની લાશને રૂમમાં જ કોથળામાં ભરી ફરાર થઇ ગયો હતો. આ કેસમાં સરકાર પક્ષે ધારદાર દલીલો કરવામાં આવી હતી. આ ઉપરાંત રિટાયર્ડ એસીપી રિયાઝ મુનશી ની પણ મદદ સારી એવી મળી હોવાથી સરકારી વકીલને દલીલોમાં ફાયદો થયો હતો , આરોપીને કડક સજા થાય એની પર ફોક્સ રહ્યો હતો. મોટા ભાગે રોજ હિયરિંગ ચાલ્યુ. જાન્યુઆરીમાં ચાર્જફ્રેમ કરવામાં આવ્યો અને છે જ મહિનામાં આરોપીને સજાનો હુકમ કરાયો. સરકાર પક્ષે મખ્ય જિલ્લા સરકારી વકીલ નયન સુખડવાલા આ કેસમાં સ્પે. પી.પી. રહ્યા. હતા.

આ એ સમય હતો જ્યારે ઉપરાછાપરી બાળકીઓ પર બળાત્કારની ઘટનાઓ બની રહી હતી. કુલ ત્રણ કેસમાં સ્પિડ ટ્રાયલના આદેશ કરાયા હતા જેમાં એક કેસ આ હતો. સરકારે બે અઠવાડિયામાં ટ્રાયલ પુરી કરવા કહ્યું હતું. આ માટે સ્પે. પી.પી.ની પણ નિમણૂંક કરાય હતી. બાળકીના પરિવારને વળતર પણ ઝડપી ચૂકવાયું હતું. જોકે આજે ફાંસીની સજાનું એલાન થતા પીડિત પરિવાર દ્વારા સરકાર , વકીલ , અને પોલીસનો ધન્યવાદ કર્યો હતો અમે સમાજમાં આ ફાંસીની સજા એ ઉદાહરણ બની જશે અને લોકો હવે આવું કરતા પહેલા થર થર કંપી ઉઠશે.

કઇ-કઈ બાબતો આરોપીને સજા સુધી લઇ ગઈ

 • 5 સાક્ષીઓની જુબાની
 • મેડિકલ પુરાવા
 • સ્થળ પરના પુરાવા
 • પિતાની જુબાની
 • સીસીટીવી ફુટેજ
 • એફએસએલ પુરાવા
 • પાલેજ સ્ટેશનના સીસીટીવી ફુટેજ જ્યાં આરોપી હતો
 • આરોપીની કોલ ડિટેઇલ
 • કેસની ટૂંકી વિગત
 • 14 ઓકટો., 2018: ગુનો બન્યો
 • 15 ઓકટો., 2018: ગુનો જાહેર
 • કંઇ કલમ લગાવાઇ: 302, 376 (એ) (8), 367, 378, એટ્રોસિટી એક્ટ 3(2)(5) (5અ)
 • 38 સાક્ષીઓની જુબાની લેવાઇ
 • 4, નવેમ્બર, 2018 : એક મહિનામાં ચાર્જશીટ કરાઇ
 • એકેય પંચ હોસ્ટાઇલ થયો નહીં
 • 71 સાક્ષીઓ દર્શાવ્યા હતા
 • સાત મુદ્દા પર એફએસસી અહેવાલ મેળવવામાં આવ્યા
 • સીસીટીવી, રેકોર્ડિંગ સહિતના ડિજિટલ પુરાવા રજૂ કરાયા
 • બાળકીના પિતાની જુબાની અને મેડિકલના પુરાવા મહત્વના સાબિત થયા
 • આરોપી ઘટનાના અઠવાડિયા બાદ નંદુરબારથી પકડાયો હતો
 • 9 દિવસના રિમાન્ડ મંજૂર કરાયા હતા
 • રિમાન્ડ બાદ કોર્ટમાં કેસ ચાલ્યો હતો
 • આજે ફાંસીની સજા