ગલ્ફમાં તંગદીલી વધારતી ઘટના: 18 ભારતીય સહિતના ઓઈલ ટેન્કરને કબ્જે કરતું ઈરાન

ગલ્ફમાં તણાવમાં વધારો થનારા સમાચાર મળી રહ્યા છે. હોર્મુઝના સ્ટ્રેટમાં ઈરાન દ્વારા કબજે કરાયેલા બ્રિટીશ ફ્લેગ્ડ ઓઇલ ટેંકરના 23 ક્રૂ સભ્યોમાં અઢાર ભારતીય નાગરિકો હોવાનું મીડિયા રિપોર્ટમાં જણાવાયું છે.સ્ટેના ઇમ્પરોને શુક્રવારે ઇરાની રિવોલ્યુશરની ગાર્ડ દ્વારા જપ્ત કરવામાં આવ્યું હતું.

ઇરાનની સત્તાવાર સમાચાર એજન્સી IRNA જણાવ્યું હતું કે ઇરાને બ્રિટીશ ફ્લેગવાળા ઓઇલ ટેંકરને જપ્ત કર્યું હતું. ઈરાનની ફિશીંગ બોટ સાથે અથડામણને કારણે ટેન્કરને કરવામાં આવ્યું હતું.

સ્ટેનામાં રશિયા, ફિલિપાઇન્સ, લાતવિયાના મેમ્બરો સહિત 18 ભારતીય અને પાંચ ક્રૂ મેમ્બર છે. ટેંકરના કપ્તાન ભારતીય છે, પરંતુ ટેંકર યુકે-ફ્લેગ્ડ છે. પોર્ટલેન્ડના ડિરેક્ટર જનરલ અલ્લામોરાદ અફીફીપૂરને ટાંકીને સમાચાર એજન્સીએ જણાવ્યું હતું કે હોર્મોઝ સ્ટેના ઇમ્પરો ફિશીંગ બોટ સાથે અથડામણ થઈ હતી. ટેન્કરના સુકાનીએ યુકે ટેન્કર સાથે સંપર્ક કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, પરંતુ ત્યાંથી કોઈ સંકેત મળ્યા ન હતા.

ઈન્ટરનેશનલ વોટર બોર્ડર ખાતે હોર્મોઝના સ્ટ્રેટમાંથી પસાર થતી વખતે અજાણી નાની નાની નૌકાદળ અને હેલિકોપ્ટર દ્વારા ટેન્કરનો સંપર્ક કરવામાં આવ્યો હતો પણ ત્યાર બાદ ટેન્કરને જુબેલ સુધી પહોંચાડી ઇરાન તરફ ઉત્તર તરફ દોરીને લઈ જવામાં આવ્યું હતું. ગયો. સ્ટેનાના માલિકે કહ્યું કે છે. ટેન્કરમાં તમામ નેવિગેશન અને આંતરરાષ્ટ્રીય નિયમનો સાથે સંપૂર્ણ પાલન કરવામાં આવ્યું હતું.

સ્ટેના બલ્કના અધ્યક્ષ અને ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ એરિક હેનલે કહ્યું: “ભારતીય, રશિયન, લાતવિયન અને ફિલિપાઈન્સ સહિત ટેન્કર પર 23 મુસાફરો છે. કોઈને ઈજા થઈ હોવાના સમાચાર નથી.

આ પહેલાં જૂલાઈની શરૂઆતમાં બ્રિટીશ મરીન અને જિબ્રાલ્ટર પોલીસે ઈબેરિયન પેનિનસુલાના દક્ષિણી કિનારે ઇરાની ટેન્કર કબજે કર્યું હતું.

.