સીએ સ્ટાર્સ-વંચિત વિદ્યાર્થીઓને ચાર્ટર્ડ એકાઉન્ટન્ટ બનવામાં મદદરૂપ બનવાનો વિશિષ્ટ પ્રોગ્રામ

સમગ્ર વિશ્વમાં અત્યંત ઉત્સાહભેર 1 જુલાઇના રોજ સીએ ડેની ઉજવણી કરવામાં આવે છે, પરંતુ સુરતમાં સીએનો અભ્યાસ કરતાં વિદ્યાર્થીઓ માટે આ દિવસ વિશિષ્ટ છે. શહેરના સીએ રવી છાવછરિયા સીએનો અભ્યાસ કરતાં વિદ્યાર્થીઓના ઉજ્જવળ ભવિષ્ય નિર્માણ માટે મહત્વપૂર્ણ ભુમિકા ભજવી રહ્યાં છે. શહેરના જાણીતા શિક્ષણવિદ્ અને લેખક સીએ રવી છાવછરિયા છેલ્લાં ત્રણ વર્ષથી વંચિત વિદ્યાર્થીઓ માટે સીએ સ્ટાર્સ નામનો ઉમદા પ્રોગ્રામ ચલાવી રહ્યાં છે.

સીએ બનવા માગતા પ્રતિભાશાળી વિદ્યાર્થીઓને ગુણવત્તાયુક્ત શિક્ષણ પ્રદાન કરવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે સીએ રવી છાવછરિયા દર વર્ષે 40 થી 45 વિદ્યાર્થીઓની પસંદગી કરીને તેમને સીએની પરિક્ષામાં સફળ બનવા માટે સજ્જ કરે છે. ચાર વર્ષના સમય દરમિયાન આ વિદ્યાર્થીઓ પાસેથી કોઇપણ પ્રકારની ફી લીધા વિના તથા વિનામૂલ્યે રહેઠાંણ અને ભોજન ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવે છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે સીએ રવી છાવછરિયા પાસે શિક્ષણ મેળવનારા લગભગ 90 ટકા વિદ્યાર્થીઓ સીએ પરિક્ષાના તમામ ત્રણ લેવલ સફળતાપૂર્વક પાસ કરે છે અને પ્રોફેશ્નલ કારકિર્દી બનાવવાની દિશામાં આગળ વધે છે. ભારતમાં સીએ સ્ટાર્ટ પોતાના પ્રકારનો પ્રથમ પ્રોગ્રામ છે, જ્યાં કોઇપણ પ્રકારની ફી લીધા વિના વંચિત વિદ્યાર્થીઓને સીએ બનવા માટે જરૂરી શિક્ષણ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવે છે. આ પ્રોગ્રામનો ખર્ચ સીએ રવી પોતે ઉપાડે છે તેમજ તેઓ કોઇપણ પ્રકારનું દાન પણ લેતાં નથી.

સીએ સ્ટાર્સના મોટાભાગના વિદ્યાર્થીઓ ફર્સ્ટ જનરેશન લર્નર હોય છે તથા તેમના માતા-પિતા શ્રમિક, ફુટપાથ વેન્ડર, નાના ખેડૂત અથવા રિક્ષા ડ્રાઇવર હોય છે. કેટલાંક બાળકો અનાથ પણ હોય છે, જેઓ ગુણવત્તાયુક્ત શિક્ષણ અને સચોટ માર્ગદર્શનથી ઉજ્જવળ ભવિષ્યનું નિર્માણ કરવા સજ્જતા કેળવે છે. આ પ્રકારની પહેલથી અત્યાર સુધીમાં ઘણાં વિદ્યાર્થીઓના જીવનમાં ઉજાસ લાવવામાં સફળતા મળી છે તથા અન્યોને પ્રેરણા મળી છે. મોટાભાગના વિદ્યાર્થીઓ નોન-ઇંગ્લિશ મીડિયમ બેકગ્રાઉન્ડ ધરાવે છે તથા ગામડા અને નાના શહેરોની સરકારી શાળામાંથી અભ્યાસ કરીને જીવનમાં આગળ વધવાનો મક્કમ નિર્ધાર અને જુસ્સો ધરાવતા હોય છે.