વાર્યા ન વર તે હાર્યા વરે, ગૌરવ પંડ્યા-ચંદ્રીકાબેન ચૂડાસમાએ કોંગ્રેસના ઉમેદવાર તરીકે ફોર્મ ભર્યા

ગુજરાત રાજ્યસભાની ચૂંટણીમાં સુપ્રીમ કોર્ટના ચૂકાદો આવ્યા બાદ પણ કોંગ્રેસે પીછેહઠ કરી નથી અને ભાજપના ઉમેદવારોની સામે પોતાના ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે. કોંગ્રેસના સિનિયર નેતા ગૌરવ પંડ્યા અને ચંદ્રીકાબેન ચૂડાસમા એ રાજ્યસભા માટે પોતાની ઉમેદવારી કરી છે. કોંગ્રેસે જીતનો દાવો પણ કર્યો છે.

સુપ્રીમ કોર્ટે કોંગ્રેસની પીટીશન ફગાવી દઈ ચૂંટણી પંચ સમક્ષ મુદ્દાને લઈ જવા જણાવ્યું છે ત્યારે કોંગ્રેસ પાસે હવે ચૂંટણી પંચ સમક્ષ જવાનો રસ્તો છે પણ ચૂંટણી પંચે બે સીટ માટે અલગ અલગ ચૂંટણી કરવાના નિર્ણય અંગે કોર્ટમાં સૌગંધનામું આપી કહ્યું છે કે બે સીટ માટે અલગ અલગ ચૂંટણી કાયદા મુજબ જ કરવામાં આવી રહી છે.

રાજ્યસભાની સ્થિતિ એ છે કે કોંગ્રેસ પાસે ફર્સ્ટ રેફરન્સના વોટ છે અને એક સાથે ચૂંટણી થતે તો કોંગ્રેસેને ફાયદો થતે પણ અલગ અલગ ચૂંટણીના કારણે કોંગ્રેસના ઉમેદવારોનો પરાજ્ય નિશ્ચત હોવાનું જાણકારો કહી રહ્યા છે. છતાં પણ કોઈ રાજકીય વળાંક આવે છે કે કેમ તે અંગે ચર્ચા ચાલી રહી છે.