જાપાનમાં નેસ વાડીયાને બે વર્ષની સજા, જાણો આખો મામલો

બિઝનેસમેન નસ્લી વાડીયાના પુત્ર અને ભારતના સૌથી ધનિક બિઝનેસ કૂળ પૈકીના એક વારસદાર એવા નેસ વાડીયાને જાપાનની કોર્ટે સ્કી ટ્રીપ દરમિયાન ડ્રગ્સ રાખવાના કેસમાં સજા સંભળાવી છે.

ફાયનાન્સિલય ટાઈમ્સના રિપોર્ટ પ્રમાણે 283 વર્ષ જૂના વાડીયા ગ્રુપના વારસદાર તથા ઈન્ડીયન પ્રિમીયર લીગ(આઈપીએલ)માં કિંગ્સ ઈલેવન પંજાબની ટીમના કો-ઓનર નેસ વાડીયાને માર્ચ મહિનામાં જાપાનના દ્વીપ હોક્કાઈડોના ન્યૂ ચિટોસ એરપોર્ટ પર ડ્રગ્સ સાથે પકડી લેવામાં આવ્યો હતો.

સરકારી બ્રોડકાસ્ટર એનએચકેના સ્થાનિક હોક્કાઈડો સ્ટેશન પર પ્રસારિત સમાચાર અનુસાર નેસ વાડીયા જ્યારે એરપોર્ટ પર ઉતર્યા ત્યારે ડોગ સ્કવોડના કૂતરાએ નેસ વાડીયા તરફ ભસવાનું શરૂ કર્યું હતું. ન્યૂ ચિટોસ એરપોર્ટના અધિકારીઓએ નેસ વાડીયાની ઝડતી લેતા ની પાસેથી લગભર 25 ગ્રામ ચરસ મળી આવ્યું હતું.

ભારતમાં વાડીયા ગ્રુપની જણીતી બ્રાન્ડ માર્કેટમાં ચાલે છે જેમાં બોમ્બે ડાઈંગ, બોમ્બે બર્મન ટ્રેડીંગ. બિસ્કીટ નિર્માતા બ્રિટાનીયા ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, બજટ એરલાઈન અને ગો-એર શામેલ છે. આ ઉપરાંત નેસ વાડીયા કિંગ્સ ઈલેવન પંજાબના કો-ઓનર પણ છે. કંપનીની કુલ માર્કેટ વેલ્યૂ 13.1 અબજ ડોલર હોવાનું મનાય છે.

સપ્પોરોમાં કોર્ટ અધિકારીએ મીડિયા હાઉસને જણાવ્યું કે નેસ વાડીયાએ ડ્રગ્સની માલિકી પોતાની હોવાની વાત કબૂલી હતી. પરંતુ આ પોતાના વ્યક્તિગત ઉપયોગ માટે હતી. જાપાનમાં નાર્કોટીક્સ સંબંધિત કાયદાઓ ખૂબ જ કડક છે.

20 માર્ચે ઔપચારિક રીતે નેસ વાડીયાને આરોપી બનાવવામાં આવ્યો હતો. ત્યાર બાદ તને અજ્ઞાત સ્થળે જેલમાં રાખવામાં આવ્યો હતો. સપ્પોરો જિલ્લા કોર્ટે નેસ વાડીયાને બે વર્ષની સજા સંભળાવી છે. નેસ વાડીયા પ્રિતી ઝીન્ટા સાથેના વિવાદમાં પણ ખાસ્સા સમચારોમાં રહ્યા હતા. હાલ તે કેસ પણ મુંબઈની કોર્ટમાં ચાલી રહ્યો છે.