એશિયન પાવર લિફ્ટીંગમાં સિલ્વર મેડલ અને ગોલ્ડ મેડલ જીતનારા પિતા-પુત્રીને વધાવતું સુરત

હોંગકોંગ ખાતે યોજાયેલી એશિયન પાવર લિફ્ટીંગ ચેમ્પિયનશીપમાં સુરતના પિતા-પુત્રીનો ડંકો વાગ્યો છે. પિતાએ સિલ્વર મેડલ અને પુત્રીએ ગોલ્ડ મેડલ હાંસલ કરીને સુરતનું નામ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે ચમકાવ્યું અને ગૌરવ વધાર્યું છે. આજે સુરત રેલ્વે સ્ટેશન પર આવી પહોંચેલા પિતા અને પુત્રીને ઉમળકાભેર વધાવી લેવામાં આવ્યા હતા.

સાંગલે પરિવાર મૂળ મહારાષ્ટ્રના ઈંદાપુર, માનગાંવના વતની છે અને વર્ષોથી સુરતના વેડરોડ ખાત સ્થાયી થયા છે. પ્રકાશ સાંગલે બેન્ક ઓફ બરોડામાં નોકરી કરે છે. અંજલિ સાંગલેએ એશિયન પાવર લિફ્ટીંગમાં ભાગ લેતા પહેલાં ગુજરાત સ્ટેટ પાવર લિફ્ટીંગમાં પ્રથમ ક્રમ હાંસલ કર્યો હતો અને ત્યાર બાદ નેશનલ ચેમ્પિયનશીપમાં પણ ફર્સ્ટ નંબરે આવી હતી.

ગોલ્ડ મેડલ હાંસલ કરનારી અંજલિ સાંગલે

માસ્ટર મનોજ સાંગલેએ કહ્યું કે ત્રણ વર્ષથી અંજિલ સાંગલેએ પાવર લિફ્ટીંગમાં કરિયર બનાવવાન શરૂઆત કરી હતી. હોંગકોંગ ખાતે આયોજિત કરાયેલા એશિયન પાવર લિફ્ટીંગ ચેમ્પિયનશીપ-2019માં 47 કિ.ગ્રા. બોડી વેઈટમાં અંજલિએ 275 કિ.ગ્રા. વેઈઠ લિફ્ટ કરને ગોલ્ડ મેડલ હાંસલ કર્યો છે.

જ્યારે અંજલિના પિતા પ્રકાશ સાંગલેએ 410 કિ,ગ્રામ વેઈટ લિફ્ટ કરીને સિલ્વર મેડલ હાંસલ કર્યો છે. બન્નેના માસ્ટર તરીકે મનોજ સાંગલે રહ્યા હતા. વેડરોડ ખાતે આવેલા જીમમાં પિતા અને પુત્રીની જોડીને જબરદસ્ત રીતે વધાવી લેવામાં આવ્યા હતા. સગા-સંબંધીઓ અને વિસ્તારના લોકો દ્વારા અંજલિ અને પ્રકાશ સાંગલે પર અભિનંદન વર્ષા કરવામાં આવી હતી.