શિવસેનાના નેતાઓ ઈચ્છે અઝાનની હરીફાઈ, કેન્દ્ર સરકાર સમક્ષ મસ્જિદોમાંથી લાઉડ સ્પીકર દુર કરવા માંગ કરી

શિવસેનાએ મસ્જિદોમાંથી લાઉડ સ્પીકરો હટાવવાની હિમાયત કરતાં અઝાન સ્પર્ધા લડવાની ઇચ્છા વ્યક્ત કરી હતી. શિવસેનાએ બુધવારે કેન્દ્ર સરકારને અવાજ પ્રદૂષણને રોકવા માટે મસ્જિદોમાં લાઉડ સ્પીકરોના ઉપયોગ પર પ્રતિબંધ મૂકવા જણાવ્યું છે. શિવસેનાના મુખપત્ર ‘સામના’ ના એક સંપાદકીયમાં જણાવાયું છે કે તે અવાજ પ્રદૂષણ અને પર્યાવરણને લગતો મુદ્દો છે.

સંપાદકીયમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, કેન્દ્રએ અવાજ પ્રદૂષણની રોકથામ માટે મસ્જિદોમાં લાઉડ સ્પીકરોના ઉપયોગને રોકવા માટે વટહુકમ લાવવો જોઈએ. ” સંપાદકીયમાં શિવસેનાના મુંબઈ-દક્ષિણ વિભાગના વડા પી. એક સ્પર્ધા યોજવાનું સૂચન કરવામાં આવ્યું હતું, જેના આધારે વિવાદ ઉભો થયો હતો. આ વિવાદ વચ્ચે સંપાદકીયમાં આ ટિપ્પણી કરવામાં આવી છે.

તંત્રીલેખમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, અઝાનની પ્રશંસા કરતા સેનાના નેતાની ભાજપની ટીકા બરાબર તે જ છે જે દિલ્હીની સરહદો પર વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતોને (નવા કૃષિ કાયદા સામે) ‘પાકિસ્તાની આતંકવાદી’ ગણાવે છે.

લેખમાં જણાવાયું છે કે વિરોધ કરનારા મોટાભાગના ખેડૂત એવા છે કે જેઓ ભૂતપૂર્વ સૈનિક રહી ચૂક્યા છે અથવા જેમના બાળકો દેશની સરહદોનું રક્ષણ કરી રહ્યા છે. સામનાના મરાઠી સંસ્કરણમાં જણાવાયું છે કે “જે લોકો ખેડુતોને આતંકવાદી કહે છે તેમની પાસેથી આપણે શું અપેક્ષા રાખી શકીએ.” વેતાળને લાગે છે કે શિવસેનાએ હિન્દુત્વ છોડી દીધું છે, પરંતુ ઈદની ડીશ ખાતી વખતે તેમના (ભાજપના નેતાઓ) ફોટોગ્રાફ્સ પર કોઈ બોલતું નથી. “સંપાદકીયમાં કહ્યું હતું કે,” અમે તેને રાજકીય મુદ્દો નથી બનાવતા કારણ કે દેશના 22 કરોડ મુસ્લિમો ભારતીય નાગરિક છે.