વાજિદ ખાનની પત્નીએ મૂક્યો બળજબરીથી ધર્મ પરિવર્તનનો આરોપ, કંગના રણૌતે વડા પ્રધાનને આ સવાલ પૂછ્યા

હંમેશાં પોતાના નિવેદનોને લઈને સતત ચર્ચામાં રહેતી કંગના રણૌતે આ વખતે પારસીઓ વિશે ટિપ્પણી કરી છે. હકીકતમાં કંગના રણૌતે દિવંગત સિંગર વાજિદ ખાનની પત્ની કમલરૂખની સમસ્યાઓ અંગે ટ્વીટ કરીને પ્રતિક્રિયા આપી છે.

કમલરૂખ વિશે એવા સમાચાર છે કે વાજિદના અવસાન બાદ સાસરીયાઓ દ્વારા તેને ઇસ્લામ સ્વીકારવાની ફરજ પાડવામાં આવી રહી છે. આ સાથે કમલરૂખે વાજિદના પરિવાર પર પણ પજવણીનો આરોપ લગાવ્યો છે. તેણે પોતાના એક પત્રમાં જણાવ્યું છે કે તે પારસી સમુદાયમાંથી આવે છે અને તેનો પતિ વાજિદ મુસ્લિમ હતો પરંતુ હવે તેને ધર્મપરિવર્તન માટે દબાણ કરવામાં આવી રહ્યું છે.

કંગનાએ આ મામલે ટ્વીટ કર્યું છે. તેમણે લખ્યું – પારસી આ દેશમાં લઘુમતી છે. તેઓ દેશમાં કબ્જો કરવા આવ્યા ન હતા, તેઓ શોધમાં આવ્યા હતા અને તેમણે ભારતનો પ્રેમ માંગ્યો હતો. તેમની નાની વસ્તીએ આપણા દેશની સુંદરતા, વિકાસ અને આર્થિક બાબતોમાં મોટો ફાળો આપ્યો છે.

તેણે કહ્યું કે તે (કમલરૂખ) મારા મિત્રની વિધવા છે જેને પરિવાર દ્વારા ત્રાસ આપવામાં આવી રહ્યો છે. હું વડા પ્રધાન મોદીને પૂછવા માંગુ છું કે નાટ્ય ન કરનારા, કોઈનું શિરચ્છેદ ન કરનારા, તોફાન ન કરે અને ધર્માંતર ન આપનારા લઘુમતી લોકોની સુરક્ષા આપણે કેવી રીતે કરીશું? પારસીઓની ઘટતી સંખ્યા તેમના ચારિત્ર્યની રક્ષા માંગી રહી છે.

કંગનાએ ત્રીજી ટ્વિટમાં કહ્યું – માતાનું બાળક જે સૌથી વધુ ડ્રામા કરે છે તેનું ધ્યાન અને સંભાળ રાખવાની હોય છે. અને આ બધું મેળવવા માટે જે લાયક છે તેને કંઈપણ મળતું નથી. આપણે વિચારવાની જરૂર છે.

તમને જણાવી દઈએ કે કમલરૂખે પત્રમાં લખ્યું હતું કે, ‘હું પારસી હતી અને તેઓ મુસ્લિમ હતા. એમ સમજીએ લોકો અમે  કોલેજકાળના પ્રેમીઓ હતા. અમારા લગ્ન થયાં ત્યારે પણ તે વિશેષ લગ્ન અધિનિયમ હેઠળ કરવામાં આવ્યું હતું. ઇન્ટરકોસે મર્જ કર્યા પછી હું ધર્મના આધારે કેવી રીતે ભેદભાવનો સામનો કરી રહી છું તેના પર હું મારો અનુભવ શેર કરવા માંગું છું. આ ખૂબ જ શરમજનક છે. અને દરેકની આંખ ખોલાનારું છે.