મુંબઈ હાઈકોર્ટથી કંગના રણૌતને મોટી રાહત, ધરપકડ પર વચગાળાનો સ્ટે

મુંબઈના બાંદ્રા પોલીસ સ્ટેશનમાં નોંધાયેલી એફઆઈઆર સામે કંગના રણૌતની અરજી પર મુંબઈ હાઈકોર્ટે મોટી રાહત આપી છે. હાઈકોર્ટે અભિનેત્રી કંગના રણૌત અને તેની બહેન રંગોલી ચંડેલની ધરપકડથી વચગાળાની રાહત આપી છે, પરંતુ બંનેને દેશદ્રોહના કેસમાં 8 જાન્યુઆરીએ મુંબઈ પોલીસ સમક્ષ હાજર થવું પડશે.

તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી કંગના રણૌત અને તેની બહેન રંગોલી ચંડેલે સોમવારે મુંબઈ હાઈકોર્ટમાં અરજી કરી હતી, જેમાં મુંબઈ પોલીસ દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી એફઆઈઆર રદ કરવાની વિનંતી કરી હતી, જેની સુનાવણી આજે થઈ હતી. આ એફઆઈઆર સોશિયલ મીડિયા પર સમાજમાં નફરત અને સાંપ્રદાયિક તણાવ પેદા કરવા માટે નોંધવામાં આવી છે.

ફિલ્મ અભિનેત્રી કંગના રણૌત અને તેની બહેન રંગોલી ચંડેલને સોમવારે અથવા મંગળવારે પોલીસ સમક્ષ હાજર રહેવા માટે સોશિયલ મીડિયા પર વાંધાજનક ટિપ્પણી કરવા માટે બોલાવવામાં આવ્યા હતા, કોમી તનાવ ઉશ્કેરતા હતા, જેની સામે કંગના દ્વારા એફઆઈઆરને રદ કરવા માટે કોર્ટમાં અરજી કરવામાં આવી હતી.

કંગના અને તેની બહેનને અગાઉ 26 અને 27 ઓક્ટોબર અને 9 અને 10 નવેમ્બરના રોજ પોલીસ સમક્ષ હાજર થવા સમન્સ અપાયું હતું. તેણે પોતાના વકીલ દ્વારા કહ્યું હતું કે તે 15 નવેમ્બર સુધી તેના ભાઇના લગ્ન માટે હિમાચલ પ્રદેશમાં વ્યસ્ત રહેશે.

સ્થાનિક અદાલતે તાજેતરમાં બાંદ્રા પોલીસને કેસ નોંધીને તપાસનો આદેશ આપ્યો છે. સ્થાનિક અદાલતના આદેશ બાદ પોલીસે કંગના અને તેની બહેનને સમન્સ પાઠવ્યું હતું, પરંતુ બંને બહેનો પોલીસ સમક્ષ હાજર થઈ ન હતી અને એફઆઈઆર રદ કરવા હાઈકોર્ટમાં અરજી કરી હતી.