સૌરવ ગાંગુલીએ એક નહીં, બે નહીં પણ 22 વાર કરાવ્યો કોરોનો ટેસ્ટ, જાણો કેટલી વખત આવ્યા નેગેટીવ અને પોઝીટીવ રિપોર્ટ

ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ (BCCI) ના અધ્યક્ષ અને ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન સૌરવ ગાંગુલીએ મંગળવારે ખુલાસો કર્યો હતો કે તેમણે રોગચાળા વચ્ચેની વ્યાવસાયિક પ્રતિબદ્ધતાઓને પરિપૂર્ણ કરવા માટે છેલ્લા સાડા ચાર મહિનામાં લગભગ 22 વાર કોવિડ -19 ટેસ્ટ કરાવ્યા છે. ગાંગુલી સપ્ટેમ્બરના મધ્યથી નવેમ્બરની શરૂઆતમાં સંયુક્ત આરબ અમીરાતમાં ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગના આયોજનમાં વ્યસ્ત હતા. લિવિંગાર્ડ એજીના બ્રાન્ડ એમ્બેસેડર તરીકે ગાંગુલીએ વર્ચ્યુઅલ મીડિયા કોન્ફરન્સમાં કહ્યું, “તમને જણાવી દઈએ કે છેલ્લા સાડા ચાર મહિનામાં મેં કોવિડ -19 પરીક્ષણ 22 વાર કર્યું છે, એકવાર પણ પોઝીટીવ આવ્યું નહીં. મારી આસપાસના લોકોનો કોવિડ -19નો રિપોર્ટ પોઝીટીવ આવતા મારે પરીક્ષણો કરાવવા પડ્યા હતા.

તેમણે કહ્યું કે હું મારા વૃદ્ધ માતા-પિતા સાથે રહું છું અને મેં દુબઈની યાત્રા કરી હતી. શરૂઆતમાં હું બહુ ચિંતિત હતો, મારા માટે નહીં, પરંતુ સમુદાય માટે. તમે કોઈને ચેપ લગાડવા માંગતા નથી. BCCI પ્રમુખે મંગળવારે સિડનીમાં તેની ક્વોરેન્ટાઇન પૂર્ણ કરનારી રાષ્ટ્રીય ટીમના બહુ રાહ જોઈ રહેલા ઓસ્ટ્રેલિયન પ્રવાસ વિશે પણ વાત કરી હતી. ભારત 27 નવેમ્બરના રોજ સિડની ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડ પર પ્રથમ વનડેથી તેમના પ્રવાસની શરૂઆત કરશે. બીસીસીઆઈના વડાએ કહ્યું કે ખેલાડીઓ ફિટ છે, આ સાથે ઓસ્ટ્રેલિયામાં કોવિડ -19 કેસની સંખ્યા વધારે નથી, જ્યાં બાઉન્ડ્રી પણ થોડા સમય માટે બંધ કરી દેવામાં આવી હતી. તે પછી પણ તેઓ આંતરરાષ્ટ્રીય મુસાફરી વિશે વધુ કડક છે, તમારે 14 દિવસ સખત ક્વોરેન્ટાઇનમાં રહેવું પડશે.

ગાંગુલીએ એમ પણ કહ્યું કે તેમને ગર્વ છે કે તેમની બીસીસીઆઈ ટીમે સફળતાપૂર્વક ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) નું આયોજન કર્યું છે અને આશા છે કે તે આગામી સિઝનમાં ભારતમાં તેનું આયોજન કરશે. આઇપીએલ આ વર્ષે યુએઈમાં કોરોના વાયરસના વધતા જતા કેસોને કારણે યોજાઇ હતી. તેમણે કહ્યું કે બાયો બબલમાં લગભગ 400 લોકો હતા, દરેકને સલામત અને સ્વસ્થ રહેવા માટે અ 30ી મહિનામાં 30-40 હજાર પરીક્ષણો કરાયા હતા. તેમણે કહ્યું કે આ ભારતની ટૂર્નામેન્ટ છે. લોકોએ આઈપીએલની સફળતા વિશે વાત કરી, મેં તે બધાને કહ્યું કે આઈપીએલ ભારત માટે શું છે તે જોવા માટે તમારે ભારતમાં રહેવું જોઈએ.

દેશમાં આંતરરાષ્ટ્રીય અને ઘરેલું ક્રિકેટ ફરી શરૂ થવાની વાત કરતાં ગાંગુલીએ કહ્યું કે આપણી ઘરેલુ સીઝન બહુ જલ્દીથી શરૂ થશે. ઇંગ્લેન્ડ ચાર ટેસ્ટ મેચ, ત્રણ વનડે અને પાંચ ટી -20 મેચ માટે ભારતની મુલાકાતે છે. દ્વિપક્ષીય શ્રેણીનું આયોજન કરવું વધુ સરળ છે કારણ કે લોકોની સંખ્યા ઓછી છે. તેમણે કહ્યું કે જ્યારે આઠ ટીમો, નવ ટીમો અને 10 ટીમો વચ્ચે હોય ત્યારે તે વધુ મુશ્કેલ બને છે. આપણે પરિસ્થિતિનું મૂલ્યાંકન કરવું પડશે કારણ કે ઘણા લોકો બીજા તરંગ વિશે વાત કરી રહ્યા છે. ગાંગુલીએ કહ્યું હતું કે મેં સાંભળ્યું છે કે મુંબઇ અને દિલ્હીમાં સંખ્યા વધી છે, તેથી આપણે થોડી સાવધ રહેવું પડશે અને ખાતરી કરવી પડશે કે બધું વ્યવસ્થિત છે કે નહીં, તેથી અમે તેના પર નજર રાખીશું.