આસારામની કોર્ટને અપીલ, 80 વર્ષનો છું, આજીવન કેદ મામલે જલ્દીથી થાય સુનાવણી

સગીરાના જાતીય શોષણના કેસમાં આજીવન કેદની સજા ભોગવતા આસારમે વહેલી સુનાવણી માટે હાઈકોર્ટમાં અરજી કરી હતી. હવે હાઇકોર્ટના ન્યાયાધીશ સંદીપ મહેતા અને રામેશ્વર વ્યાસની ખંડપીઠે આસારામની અરજીને મંજૂરી આપી દીધી છે. અરજીમાં આસારમે તેમની 80 વર્ષની ઉંમર ટાંકીને વહેલી સુનાવણી કરવાની માંગ કરી છે. આસારામ વહેલી તકે જેલમાંથી બહાર આવવા માંગે છે.

નીચલી અદાલતના નિર્ણયની વિરુદ્ધ હાઈકોર્ટમાં દાખલ અપીલ જલ્દી પૂર્ણ થાય તો જ આ શક્ય છે. હવે સુનાવણી જાન્યુઆરીના ત્રીજા અઠવાડિયામાં તેમની અપીલ પર શરૂ થશે. કોર્ટે સોમવારે ચર્ચાની દરખાસ્ત કરી હતી, પરંતુ આસારામના વકીલો તૈયાર નહોતા.

તમને જણાવી દઈએ કે 25 એપ્રિલ 2018 ના રોજ એસસી-એસટી કોર્ટે જાતીય સતામણીના કેસમાં આસારામને દોષી ઠેરવ્યો હતો અને આજીવન કેદની સજા ફટકારી હતી. આસારામ વર્ષે ચુકાદાને હાઇકોર્ટમાં પડકાર્યો હતો. હવે વહેલી સુનાવણી માટે તે અપીલ પર અરજી કરવામાં આવી હતી.

આસારામ વતી વીસી (વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ) દ્વારા એડવોકેટ પ્રદીપ ચૌધરીએ દલીલ કરી હતી કે આસારામ 2013 થી જેલમાં છે અને તેની ઉંમર લગભગ 80 વર્ષની છે. તેમની ઉંમર જોતાં, અપીલ જલ્દીથી સાંભળવી જોઈએ. આસારામની ઉંમર જોતાં બેંચે પણ અપીલ અંગે વહેલી સુનાવણી માટેની અરજી સ્વીકારી હતી.

અદાલતે વિનંતી કરી કે આસારામની અપીલ વહેલી તકે સુનાવણી કરવામાં આવે ત્યારે જસ્ટીસ મહેતા અને જસ્ટીસ વ્યાસની ડિવિઝન બેંચે આસારામની સલાહ માટે સોમવારે જ અપીલ પર દલીલ કરવા જણાવ્યું હતું. તેઓ સાંભળવા તૈયાર છે, પરંતુ વકીલો સુનાવણી માટે તૈયાર નહોતા.