નાગરોટા એનકાઉન્ટર: PM મોદીએ કહ્યું, “આતંકીઓની નાપાક કોશીશ ફરી એક વાર નિષ્ફળ”

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ જમ્મુ-કાશ્મીરના નાગરોટામાં ગુરુવારે ભારતીય સેના દ્વારા ચાર આતંકવાદીઓની હત્યાની ઘટનાની પ્રશંસા કરી છે. તેમણે ટ્વિટ કર્યું હતું કે આતંકવાદીઓને ઘુસણખોરી કરવાના આ પ્રયાસોથી ફરી એકવાર સંકેત મળ્યો છે કે તેઓ ફરી એક વખત દેશનું વાતાવરણ બગાડવાની ઇચ્છા રાખે છે, પરંતુ સુરક્ષા દળોની તકેદારીના કારણે તેમના પ્રયાસો નિષ્ફળ ગયા છે.

વડા પ્રધાન મોદીએ લખ્યું, પાકિસ્તાન આતંકવાદી જૂથ જૈશ-એ-મોહમ્મદની ચાર આતંકવાદીઓને મારવાની ઘટના અને તે આતંકવાદીઓ પાસેથી જંગી હથિયારો અને વિસ્ફોટકો મળી, તે સંકેત દર્શાવે છે કે તેમના વિનાશ અને નુકસાનને વેડફવાના પ્રયાસો ફરી એકવાર નિષ્ફળ ગયો.

તેમણે અન્ય એક ટ્વિટમાં લખ્યું છે કે અમારી સુરક્ષા દળોએ ફરી એકવાર મહાન બહાદુરી બતાવી અને તેમની કુશળતા બતાવી. વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે અમારા સૈનિકોએ તેમની તકેદારીના આભારી જમ્મુ-કાશ્મીરના તળિયા સ્તરે લોકશાહી પ્રથાને નિશાન બનાવવાની બીજી કાવતરાને નિષ્ફળ બનાવ્યો છે.

નાગરોટામાં આતંકવાદીઓ સાથે જયેશથી ઘેરાયેલા એન્કાઉન્ટર બાદ કેન્દ્ર સરકાર સાવધ બની ગઈ છે. શુક્રવારે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ, રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકાર અજીત  ડોભાલ, વિદેશ સચિવ અને ટોચની ગુપ્તચર સંસ્થાઓના અધિકારીઓ સાથે સમીક્ષા બેઠક યોજી હતી. સરકારી સૂત્રોએ આ માહિતી આપી હતી.

સુરક્ષા દળોએ એન્કાઉન્ટરમાં પ્રતિબંધિત આતંકવાદી સંગઠન જૈશ-એ-મોહમ્મદના ચાર આતંકીઓને ઠાર માર્યા હતા, તેમની પાસે મોટી માત્રામાં હથિયાર મળી આવ્યા છે. સૂત્રોએ જણાવ્યું છે કે તે બેઠકથી બહાર આવ્યું છે કે 26/11 ના મુંબઈ આતંકી હુમલાની વર્ષગાંઠ પર આતંકવાદીઓ ફરી એક વખત દેશને હચમચાવી નાખવાની કાવતરું ઘડી રહ્યા હતા.

મળતી માહિતી મુજબ આ એન્કાઉન્ટર લગભગ ત્રણ કલાક ચાલ્યું હતું. આ સમય દરમિયાન આતંકવાદીઓએ સુરક્ષા દળો પર જંગી જથ્થો સાથે હુમલો કર્યો હતો તેમજ ગ્રેનેડ પણ ફેંકી દેવામાં આવ્યા હતા. આ આતંકવાદીઓ પાસેથી 11 એકે 47 રાઇફલ, ત્રણ પિસ્તોલ, 29 ગ્રેનેડ, મોબાઈલ ફોન, કંપાસ, દારૂગોળો અને અન્ય ઘણા સાધનો મળી આવ્યા છે.