મુંબઈમાં મહાગઠબંધનનું ઉલાળીયું, BMCની ચૂંટણી કોંગ્રેસ એકલા હાથે લડશે,શિવસેના સાથે ગઠબંધન નહીં કરે

કોંગ્રેસના વિરોધપક્ષના નેતા રવિ રાજા અને બૃહનમુંબઈપાલિકા (બીએમસી) એ કહ્યું કે, કોંગ્રેસ 2022માં BMCની આગામી ચૂંટણીમાં એકલા લડશે. કોંગ્રેસ શિવસેના સાથે મળીને સ્થાનિક સંસ્થાઓની ચૂંટણી લડશે નહીં.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે શિવસેનાના પ્રવક્તા સંજય રાઉતે તાજેતરમાં જ કહ્યું હતું કે મહારાષ્ટ્ર સરકાર સાથે સંકળાયેલા પક્ષો સંયુક્તપણે બીએમસીની ચૂંટણી લડશે. શિવસેના, કોંગ્રેસ અને એનસીપીએ મહારાષ્ટ્રમાં સરકાર બનાવવા માટે જોડાણ રચ્યું, જેને મહા વિકાસ અઘાડીનું નામ આપવામાં આવ્યું છે. હવે એવું માનવામાં આવી રહ્યું છે કે શિવસેના અને રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટીની સાથે મહારાષ્ટ્રમાં સત્તા પર કોંગ્રેસ પક્ષ એકલા હાથે બીએમસીની ચૂંટણી લડવાની તૈયારીમાં છે.

આ સાથે જ ભાજપે પણ આ ચૂંટણીમાં તેને એકલા જ લેવાની જાહેરાત કરી છે. ભાજપના નેતા અને પૂર્વ મુખ્યમંત્રી દેવેન્દ્ર ફડણવીસે બુધવારે કહ્યું હતું કે 2022 ની બીએમસીની ચૂંટણીમાં ભાજપ કોઈની સાથે જોડાણ કરશે નહીં. તેમણે કાર્યકરોને ચૂંટણીની તૈયારી શરૂ કરવા અને મુંબઇના તમામ 227 વોર્ડ સુધી પહોંચવા જણાવ્યું હતું.