દુર્ગાષ્ટમી પર ફારુક અબ્દુલ્લા પહોંચ્યા નાગ મંદિર, જાણો કાશ્મીરના પૂર્વ CMએ દેવી પાસે શું માંગ્યું?

જમ્મુ-કાશ્મીરના પૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન ફારૂક અબ્દુલ્લા શનિવારે દુર્ગાષ્ટમી અને રામ નવમી નિમિત્તે પ્રાચીન ‘દુર્ગા નાગ’ મંદિરે પહોંચ્યા હતા અને દેવીની સામે માથુ નમાવ્યું હતું. 84 વર્ષિય નેશનલ કોન્ફરન્સનાં નેતાએ શાંતિ અને માનવજાતિના કલ્યાણ માટે પ્રાર્થના કરી.

કાશ્મીરી પંડિત સમુદાયના પૂજારી ત્યાં હવન કરી રહ્યા હતા ત્યારે ફારૂક અબ્દુલ્લા દાલગેટ નજીકના મંદિરે પહોંચ્યા. લોકસભાના સાંસદ ફારૂક અબ્દુલ્લાએ ત્યાં હાજર પત્રકારો સાથેની વાતચીતમાં કહ્યું કે, આપણા હિન્દુ ભાઈ-બહેનો માટે આ એક મહત્વપૂર્ણ દિવસ છે અને આ મંદિરનું ખૂબ મહત્વ છે. હું અહીં ધાર્મિક ઉત્સવ મનાવવામાં આવે તે માટે લોકોને શુભેચ્છા પાઠવવા આવ્યો છું. ”

ફારૂક અબ્દુલ્લાએ પણ પ્રાર્થના કરી હતી કે વિસ્થાપિત કાશ્મીરી પંડિતો વહેલી તકે તેમના ઘરે પાછા ફરો. પરંપરાગત પઠાણી પોશાકો પહેરીને, ફારૂક અબ્દુલ્લા કોરોના રોગચાળો જોતા ફેસગાર્ડ્સ અને માસ્ક પહેરેલા જોવા મળ્યા હતા. તેમણે લોકોને જાહેર સ્થળોએ સામાજિક અંતરનાં નિયમોનું પાલન કરવાની અપીલ કરી હતી.

દુર્ગા નાગ મંદિર 700 વર્ષથી વધુ જૂનું માનવામાં આવે છે. શિવલિંગની સ્થાપના 2013 માં મંદિર પરિસરમાં કરવામાં આવી હતી. મોટી સંખ્યામાં શ્રદ્ધાળુઓ અહીં નવરાત્રી અને ખાસ કરીને અષ્ટમીના દિવસે પ્રાર્થના કરવા આવે છે.