ભાજપના ઉમેદવાર પ્રમોદ સિંહાના ભાઈનાં ઘરે દરોડો, 23 કિલો સોનું જપ્ત

બિહારની ચૂંટણીની તૈયારીઓ વચ્ચે એક મોટા સમાચાર મળી રહ્યા છે કે રક્સૌલથી ભાજપના ઉમેદવાર પ્રમોદકુમાર સિંહાના ભાઈના ઘરેથી 22 કિલો, 576 ગ્રામ સોનાના બિસ્કીટ અને 2 કિલો ચાંદી મળી આવી છે. નેપાળ પોલીસે આ કાર્યવાહી કરી છે. પ્રમોદકુમાર સિંહાનો ભાઈ અશોક સિંહા રક્સૌલને અડીને આવેલા નેપાળના પારસા જિલ્લામાં રહે છે. રેડ બાદ પોલીસે પત્રકાર પરિષદ બાદ મીડિયાને આ માહિતી આપી છે.

થોડા દિવસ પહેલા એવી પણ ચર્ચા થઈ રહી હતી કે પ્રમોદકુમાર સિંહાને ત્રણ કરોડ આપીને ટીકીટ મળી છે. એક નેપાળી ઉદ્યોગપતિ તેમને પૈસા આપવા માટે મદદ કરી રહ્યો છે. હવે તેમના ભાઇના ઘરે રેડ પડતાથી સ્થાનિકો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે.

ફોટામાં પ્રમોદકુમાર સિંહા અને તેમનો ભાઈ અશોક સિન્હા નજરે પડે છે.

નેપાળના પારસા જિલ્લામાં પ્રમોદકુમાર સિંહાના ભાઈ અશોક સિંહાના ઘરે નેપાળ પોલીસે દરોડો પાડ્યો હતો. દરોડો બીરગંજ મહાનગર પાલિકાના વોર્ડ 5 રેશમકોઠીમાં સ્થિત ગણેશ એપાર્ટમેન્ટના ત્રીજા માળે સ્થિત ફ્લેટ નંબર 303 માં કરવામાં આવ્યો હતો. આ ફ્લેટ અશોક સિંહાનો છે.

દરોડા દરમિયાન નેપાળ પોલીસને 22 કિલો 576 ગ્રામ સોનાના બિસ્કિટ, સોનાના દાગીના અને 262 ગ્રામ ચાંદીના દાગીના મળી આવ્યા હતા. આ સંદર્ભે, પારસા જિલ્લાના પોલીસ કેપ્ટન ગંગા પંથે રિલીઝના માધ્યમને જણાવ્યું હતું કે અશોક સિંહાના ફ્લેટમાં દરોડા પાડીને સોના-ચાંદી કબજે કરવામાં આવી છે.

પ્રમોદ સિંહાના ચાર ભાઈઓ છે. તેમનું પૂર્વજોનું ઘર રક્સૌલના હરૈયા ગામમાં છે. નેપાળ પોલીસે ગુપ્ત માહિતીના આધારે ફ્લેટમાં દરોડા પાડ્યા હતા. રેડ દરમિયાન ઘરમાં કોઈ નહોતું. ઘરના તાળા તોડી સોના-ચાંદી કબજે કરી છે.