ગૂડ ન્યૂઝ: ભારતમાં કોરોના વાયરસમાં મોટો ફેરફાર થયો નથી, PMOએ આ વાતને કરી કન્ફર્મ

કોરોના વાયરસ જિનોમ પરના બે અધ્યયનના આધારે, વડા પ્રધાન કાર્યાલયએ શનિવારે પુષ્ટિ કરી કે ભારતમાં વાયરસ વાયરસમાં કોઈ મોટો ફેરફાર થયો નથી. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ શનિવારે કોવિડ -19 રોગચાળાની સ્થિતિ અને રસીના વિતરણ વિશે બેઠક યોજી હતી. આ બેઠકમાં વડા પ્રધાને ચૂંટણીની તર્જ પર રસી વિટ્રમ સિસ્ટમના વિકાસ માટે સૂચન કર્યું છે.

વડા પ્રધાને તહેવારોની સીઝનમાં સામાજિક અંતર અને મધ્યસ્થતા માટે અપીલ કરી છે. વડા પ્રધાન કચેરીમાંથી અહેવાલ મળ્યા છે કે ભારતમાં કોરોના વાયરસની ત્રણ રસીઓ પર કામ ચાલી રહ્યું છે. આમાં, બે રસી ટ્રાયલના બીજા તબક્કામાં છે જ્યારે એક રસી ત્રીજા તબક્કામાં છે.

આરોગ્ય પ્રધાન ડો.હર્ષ વર્ધને શુક્રવારે કહ્યું હતું કે, “અમે રસી વિકાસ પ્રક્રિયામાં ઉંડાણપૂર્વક સંકળાયેલા છીએ. અમે આગામી કેટલાક મહિનામાં વધુ અને વધુ રસીની અપેક્ષા રાખી રહ્યા છીએ અને આશા છે કે આગામી છ મહિનામાં ભારતની જનતાને અમે રસી પ્રદાન કરવાની પ્રક્રિયામાં હોઈશું.

તેમણે કહ્યું કે કોવિડ -19 સામેની લડતમાં છ ફૂટનું અંતર જાળવી રાખવું જોઈએ, સમયાંતરે હાથ ધોવા, માસ્ક અને ફેસ કવર્સ પહેરવા, ખાસ કરીને જાહેર સ્થળો, જેમ કે સામાજિકકાર્યક્રમોમાં આનું પાલન જરૂરી છે. ડો. હર્ષવર્ધને કહ્યું કે, ભારતીય રેડ ક્રોસ સોસાયટીએ તેના રક્ત કેન્દ્રો દ્વારા, જરૂરિયાતમંદો માટે લોહીની કમી ન રહે તે માટે વિસ્તૃત પગલા લીધા છે.