ચૂંટણી જેવું થાય રસીકરણ અને વિતરણ: PM મોદીએ ઝડપી રસીકરણ માટે આ સૂચન કર્યું

કોવિડ -19 ની સ્થિતિ અને રસી વિતરણની તૈયારી અંગે આયોજીત બેઠકમાં પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ નિર્દેશ આપ્યો કે રસી તૈયાર થાય ત્યારે લોકોને ઝડપથી પહોંચાડવી જોઈએ. વડા પ્રધાને ચૂંટણી જેવી જ રસી વિતરણની આવી સિસ્ટમ વિકસાવવા સૂચન કર્યું જેમાં સરકાર અને નાગરિક જૂથોના દરેક સ્તરે ભાગ લે. આ સાથે વડા પ્રધાને આગામી તહેવારની સીઝનમાં સામાજિક અંતરને અનુસરવાની અપીલ કરી હતી.

કોવિડ -19 પર સમીક્ષા બેઠકની અધ્યક્ષતા દરમિયાન વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ શિથિલતા સામે ચેતવણી આપી હતી અને રોગચાળાને કાબૂમાં રાખવા પ્રયાસો ચાલુ રાખવા હાકલ કરી હતી. વડા પ્રધાન મોદીએ દૈનિક બાબતોમાં સતત ઘટાડા અને રિકવરી રેટનો પણ ઉલ્લેખ કર્યો હતો.

વડા પ્રધાન કચેરીએ જણાવ્યું છે કે ભારતમાં ત્રણ રસી વિકાસના તબક્કામાં છે, જેમાંથી બે રસી ફેઝ-2 માં છે અને એક રસી ત્રીજા તબક્કામાં છે. પીએમ મોદીએ એમ પણ જણાવ્યું હતું કે કોવિડ -19 વાયરસ જિનોમ પરના બે અખિલ ભારતીય અધ્યયન દર્શાવે છે કે વાયરસ આનુવંશિક રીતે સ્થિર છે, જેમાં કોઈ મોટા ફેરફાર થયા નથી.