મિથુન ચક્રવર્તીના પુત્ર મહાક્ષય પર બળાત્કારનો આરોપ, પત્ની યોગીતા બાલી પર ગર્ભપાત કરાવવાનો આક્ષેપ, FIR નોંધાઈ

બોલિવૂડના દિગ્ગજ અભિનેતા મિથુન ચક્રવર્તીની પત્ની યોગીતા બાલી અને પુત્ર મહાક્ષય સામે એક મહિલાએ મુંબઇના ઓશિવારા પોલીસ સ્ટેશનમાં એફઆઈઆર નોંધાવી છે. પીડિતાએ મહાક્ષય પર બળાત્કાર, બળજબરીથી ગર્ભપાત અને છેતરપિંડીનો આરોપ લગાવ્યો છે. જ્યારે મહિલાએ યોગીતા બાલી પર આરોપ લગાવતી ફરિયાદ નોંધાવી છે.

એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે પીડિતાએ પોતાની ફરિયાદમાં જણાવ્યું છે કે તે મહાક્ષય ચક્રવર્તી સાથે 2015 થી 2018 સુધીના સંબંધમાં હતી. તે દરમિયાન તેણે મારી સાથે લગ્ન કરવાનું વચન આપ્યું હતું. તેણે વધુમાં ઉમેર્યું કે, એકવાર તે અંધેરી પશ્ચિમમાં આદર્શ નગરમાં મહાક્ષયના પ્લૌટ જોવા ગઈ હતી, જે તેણે 2015 માં ખરીધ્યો હતો. જ્યારે તે ત્યાં ગઈ ત્યારે મહાક્ષયે સોફ્ટ ડ્રિંક્સમાં ડ્રગ મિક્સ કરી અને તેની સાથે જબરદસ્ત શારીરિક સંબંધ બાંધ્યો હતો.

વધુમાં પીડિતાએ આરોપ લગાવ્યો છે કે તે ગર્ભવતી થઈ ગઈ હતી. મહાક્ષય તેને ગર્ભપાત કરવાનું કહ્યું હતું. આ માટે તેણે તેમને ગલુડિયાઓ પણ આપ્યા. તે ઘણીવાર મહાક્ષયને તેના લગ્ન વિશે પૂછતી હતી, પરંતુ જાન્યુઆરી 2018 માં તેણે કહ્યું હતું કે તે તેની સાથે લગ્ન કરી શકશે નહીં, ત્યારબાદ બંને વચ્ચે ઝઘડો થયો હતો. પીડિતાએ જણાવ્યું હતું કે, જ્યારે તેણે મહાક્ષયને બોલાવ્યો ત્યારે તેની માતા યોગીતા બાલીએ તેને ધમકી આપી હતી.

ત્યારબાદ ફરિયાદી તેના પરિવાર સાથે રહેવા માટે દિલ્હી ગઈ હતી. તેણે મહાક્ષય અને તેની માતા યોગીતા બાલી વિરુદ્ધ જૂન, 2018 ના રોજ બેગમપુર પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી. પોલીસે 376, 313 અને અન્ય કલમો હેઠળ ગુનો નોંધ્યો હતો. તપાસ ક્રાઈમ બ્રાંચને સોંપવામાં આવી હતી. બાદમાં, દિલ્હીની એક અદાલતે આ મામલામાં મહાક્ષય અને તેની માતાને આગોતરા જામીન આપ્યા હતા.

અધિકારીએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, માર્ચ 2020માં દિલ્હી હાઈકોર્ટે મહિલાને જ્યાં ઘટના બની હતી ત્યાં ફરિયાદ નોંધાવવા જણાવ્યું હતું. ત્યારબાદ મહિલાએ આ વર્ષે જુલાઈમાં ઓશિવારા પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી. આઈપીસીની કલમ 376, 376 (2) (એન), 328, 417, 506 અને 34 હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. પોલીસે કહ્યું કે આ કેસમાં તપાસ શરૂ કરવામાં આવી છે.