“વોટ કટવા પાર્ટી હતા તો 2014થી સાથે શા માટે રાખ્યા?” ચિરાગ પાસવાને ભાજપ પર કર્યો હુમલો

બિહાર વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં એલજેપી અધ્યક્ષ ચિરાગ પાસવાન અને ભાજપ વચ્ચે જોરદાર લડત શરૂ થઈ છે. કેન્દ્રીય મંત્રી પ્રકાશ જાવડેકરના નિવેદન પર ચિરાગ પાસવાને ભાજપને ઘેરી લીધો છે. ચિરાગ પાસવાને ન્યૂઝ ચેનલને કહ્યું કે જો અમે વોટ કટવા પાર્ટી છીએ તો ભાજપે શા માટે 2014થી અમને સાથ રાખ્યા છે? નીતીશ કુમારના દબાણમાં ભાજપ આવા નિવેદનો આપી રહ્યું છે. ભાજપે પોતાના વિવેકનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. તેમણે સ્પષ્ટ કહ્યું હતું કે જો નીતીશ કુમાર મુખ્યમંત્રી બને છે, તો તે એનડીએમાં રહેશે નહીં.

ચિરાગ પાસવાને કહ્યું કે વડા પ્રધાને મારા પિતા (રામવિલાસ પાસવાન) ને ખૂબ માન આપ્યું. હું વડા પ્રધાનની સાથે છું અને તેમનું સન્માન કરું છું. ચૂંટણી હોળી જેવી છે. તેમાં ઘણા રંગો જોવા મળે છે. હોળીની જેમ ચૂંટણી બાદ પણ લોકો સ્નાન કરીને તૈયાર થઈ જાય છે. ચિરાગે કહ્યું કે 143 બેઠકો પર ચૂંટણી લડવાનો નિર્ણય મારો છે. અમે જેડીયુની સામે ઉમેદવારો ઉભા કરીશું. ભાજપના કેટલાક નેતાઓ નીતીશ કુમારના કહેવાથી નિવેદનો આપી રહ્યા છે, પરંતુ બિહારમાં ભાજપ અને એલજેપી સરકાર બનાવશે.

હકીકતમાં, શુક્રવારે કેન્દ્રીય પ્રધાન પ્રકાશ જાવડેકરે કહ્યું હતું કે બિહારની ચૂંટણીમાં એલજેપી કોઈ અસર કરી શકશે નહીં. એલજેપી બિહારની ચૂંટણીમાં ફક્ત વોટ કટવા પાર્ટી તરીકે રહેશે. પ્રકાશ જાવડેકરે સ્પષ્ટ કર્યું કે બિહારમાં ફક્ત ચાર પક્ષો (ભાજપ, જેડીયુ, હમ અને વીઆઇપી) એક સાથે ચૂંટણી લડી રહ્યા છે.

કેન્દ્રીય મંત્રીએ કહ્યું કે ચિરાગ પાસવાને બિહારમાં એક અલગ રસ્તો પસંદ કર્યો છે, તેઓ ભાજપના વરિષ્ઠ નેતાઓનું નામ આપીને લોકોને ગેરમાર્ગે દોરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. અમારી પાસે કોઈ બી અથવા સી ટીમ નથી. આ સાથે જાવડેકરે દાવો કર્યો હતો કે બિહારની ચૂંટણીમાં એનડીએને બહુમતી મળશે અને ચિરાગની પાર્ટી વોટ કટવા પાર્ટી તરીકે ઉભરી આવશે.

શુક્રવારે ભાજપના રાષ્ટ્રીય પ્રવક્તા સંબિત પાત્રાએ પણ એલજેપી પર ખુલ્લેઆમ નિશાન સાધ્યું હતું. સંબિત પાત્રાએ એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન કહ્યું હતું કે, ભાજપ પાસે બી, સી અથવા ડી ટીમ નથી. એલજેપી બિહારના લોકોને ગેરમાર્ગે દોરવાની કોશિશ કરી રહ્યું છે. અમારી પાસે માત્ર એક જ ટીમ છે જેમાં ભાજપ, જેડીયુ, હમ અને વીઆઇપી છે. એલજેપી તેના અસ્તિત્વની લડત લડી રહી છે.

અગાઉ ચિરાગ પાસવાને કહ્યું હતું કે પાપા (રામ વિલાસ પાસવાન) એ 143 બેઠકો પર ચૂંટણી લડવાનો નિર્ણય લીધો હતો. એક પુત્ર તરીકે હું જ્યારે મારા પિતાનું વારંવાર નીતિશ કુમાર દ્વારા અપમાન કરાતું હતું ત્યારે હું ખૂબ જ દુ .ખી  થતો હતો. નીતિશ કુમાર 10 નવેમ્બરના રોજ મુખ્યમંત્રી બનશે નહીં. તેમણે કહ્યું કે મારે ચૂંટણીઓમાં વડા પ્રધાનના ફોટો વાપરવાની જરૂર નથી. વડા પ્રધાન મારા હૃદયમાં છે.