સપ્ટેમ્બર સુધી મફતમાં મળશે ગેસનો બાટલો, તો આવી રીતે કરાવો તરત રજિસ્ટ્રેશન

કોરોના સંકટ વચ્ચે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સરકારે દેશના ગરીબ પરિવારોને મફત રસોઈ ગેસ સિલિન્ડર આપવાની યોજનાને વધુ ત્રણ મહિના માટે વધારી દીધી છે. હવે દેશના ગરીબ પરિવારોની સાત કરોડથી વધુ મહિલાઓને સપ્ટેમ્બરના અંત સુધી મફત ગેસ સિલિન્ડર મળવાનું ચાલુ રાખશે. સરકારે કોરોના વાયરસના ચેપને કારણે દેશમાં લોકડાઉન લાદવાના કારણે આવું કર્યું છે. લોકડાઉનમાં ગરીબ પરિવારોએ ભારે હાલાકી ભોગવી છે.

આવી સ્થિતિમાં, જો તમે ગરીબ કુટુંબમાંથી છો અને હજી આ યોજનાનો લાભ નથી લેતા, તો તરત જ તેના માટે રજિસ્ટ્રેશન કરાવો. આ યોજના માટે રજિસ્ટ્રેશન કરવી ખૂબ જ સરળ છે. તમે જાતે જ આ યોજના સાથે સંકળાયેલી સત્તાવાર વેબસાઇટ pmujjwalayojana.com પર જઈને વિગતવાર માહિતી મેળવી શકો છો.

કેવી રીતે અરજી કરશો?

  • પ્રધાનમંત્રી ઉજ્જવલા યોજના અંતર્ગત ફક્ત બીપીએલ પરિવારની એક મહિલા એલપીજી કનેક્શન માટે અરજી કરી શકે છે.
  • આ માટે તેણે આપેલા ફોર્મેટમાં આવેદનપત્ર ભરવું પડશે અને નજીકના એલપીજી ડિસ્ટ્રિબ્યુટરને સબમિટ કરવું પડશે.
  • આવેદનપત્રની સાથે મહિલાએ પોતાનું સંપૂર્ણ સરનામું, જન ધન બેંક ખાતું અને પરિવારના તમામ સભ્યોનો આધાર નંબર પણ આપવો પડશે.
  • આ એપ્લિકેશન પર પ્રક્રિયા કર્યા પછી, દેશની ઓઇલ માર્કેટિંગ કંપનીઓ પાત્ર લાભાર્થીને એલપીજી કનેક્શન જારી કરે છે.
  • જો ગ્રાહક ઇએમઆઈની પસંદગી કરે છે, તો સિલિન્ડર પરની સબસિડીની સામે ઇએમઆઈની રકમ એડજસ્ટ કરવામાં આવે છે.

મોદી સરકારે ઉજ્જવલા યોજના હેઠળ ગેસ સિલિન્ડર લેતી 7.4 કરોડ મહિલાઓને ત્રણ સિલિન્ડર અને વિના મૂલ્યે આપવાની જાહેરાત કરી છે. તે જરૂરી નથી કે દરેકને દર મહિને સિલિન્ડરની જરૂર હોય. આ રીતે, દર મહિને એક સિલિન્ડર મુજબ હવે સપ્ટેમ્બરના અંત સુધીમાં ત્રણ સિલિન્ડર મફત આપવાની સુવિધામાં વધારો કરવામાં આવ્યો છે. આ યોજના અંતર્ગત ત્રણ મહિના અને ફ્રી સિલિન્ડરનો ખર્ચ 13,500 કરોડ રૂપિયા થશે.

નોંધનીય છે કે સરકારે કોરોના સંકટ અને લોકડાઉનને ધ્યાનમાં રાખીને ઉજ્જવલા યોજનાના લાભાર્થીઓને એપ્રિલથી જૂન સુધીમાં ત્રણ સિલિન્ડર મફત આપવાની જાહેરાત કરી હતી. ઉજ્જવલા યોજના હેઠળ દેશના ગરીબ પરિવારોની મહિલાઓને વિના મૂલ્યે ગેસ જોડાણો ફાળવવામાં આવ્યા છે.