લોકડાઉન 5.0 કેવું હશે? PM નિવાસે મોદી અને અમિત શાહની મીટીંગ

લોકડાઉનના પાંચમા તબક્ક માટે ક્વાયત શરૂ થઈ ગઈ છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ વચ્ચે આજે એક મહત્વપૂર્ણ બેઠક થઈ હતી. અમિત શાહે ગઈકાલે તમામ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે વાત કરી હતી. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પીએમ મોદીને મુખ્યમંત્રીઓના અભિપ્રાય વિશે માહિતી આપવામાં આવી હતી.

લોકડાઉનનો ચોથો તબક્કો 31 મેના મધ્યરાત્રિએ સમાપ્ત થવાનો છે. આવી સ્થિતિમાં કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહે ગુરુવારે સાંજે તમામ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓને બોલાવ્યા અને લોકડાઉનના ભવિષ્ય વિશે તેમનો અભિપ્રાય પૂછ્યો. સૂત્રોના જણાવ્યા મુજબ અમિત શાહ જાણવા માંગતા હતા કે રાજ્યો લોકડાઉન વધારવાની ફેવરમાં છે.

ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે અર્થતંત્રને વધુ ખોલવા અંગે વિવિધ રાજ્યોની ચિંતા અને શંકા-કુશંકા સાંભળી. પશ્ચિમ બંગાળ જેવા રાજ્યોમાં જ્યારે મજૂર ટ્રેનો શરૂ કરવામાં આવી હતી ત્યારે શરૂઆતમાં સ્થળાંતર વિશે વ્યાપક ચિંતાઓ હતી. હરિયાણાએ ગુરુવારે ફરી એકવાર દિલ્હીની સરહદ સીલ કરી દીધી છે.

લોકડાઉનનો દરેક તબક્કો પૂરો થયા પછી સામાન્ય રીતે બધા મુખ્યમંત્રીઓ સાથે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની વીડિયો કોન્ફરન્સ થાય છે, પરંતુ આ વખતે હજી સુધી આવી કોઈ જાહેરાત કરવામાં આવી નથી. લોકડાઉનનો ચોથો તબક્કો 31 મેના રોજ સમાપ્ત થાય છે.

લોકડાઉન 4.0 શરૂ થયું ત્યારે ગૃહ મંત્રાલયે કહ્યું હતું કે દેશભરમાં મર્યાદિત સંખ્યામાં પ્રવૃત્તિઓ પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવશે. આમાં મુસાફરોની તમામ ઘરેલુ હવાઈ મુસાફરીનો સમાવેશ થાય છે. જોકે, લોકડાઉનની અડધી ટર્મ પસાર થયા બાદ કેન્દ્રીય નાગરિક ઉડ્ડયન પ્રધાન હરદીપસિંહ પુરીએ ઘરેલુ ફ્લાઇટ સર્વિસને ફરીથી કંડિશનિંગ કરીને બધાને ચોંકાવી દીધા હતા.