ગૂડ ન્યૂઝ ફ્રોમ ચીન: 14 લોકો પર થઈ કોરોનાની રસીની ટ્રાયલ, તમામ પર સફળ પ્રયોગ

ચીનમાં કોરોના વાયરસે હાહાકાર મચાવ્યો છે. ચીને 17 માર્ચે કોરોના વાયરસ કોવિડ -19 માટે બનાવવામાં આવેલી રસીના ક્લિનિકલ ટ્રાયલ્સ શરૂ કર્યા હતા. એટલે કે માણસો પર પરીક્ષણ શરૂ કર્યું. હવે આ પરીક્ષાનું પરિણામ ખૂબ જ પોઝીટીવ આવ્યા છે.

ચીને આ ક્લિનિકલ ટ્રાયલ માટે કુલ 108 લોકોની પસંદગી કરી હતી. જે વોલેન્ટીયર્સ આવ્યા, તેમાંથી 14 રસી પરીક્ષણ અવધિ પૂર્ણ કરી ચૂક્યા છે. 14 દિવસ સુધી ક્વોરેન્ટાઇનમાં રહ્યા પછી તેમને હવે પોતપોતાના ઘરે મોકલવામાં આવ્યા છે.

આ તમામ પરીક્ષણો ચીનના વુહાન શહેરમાં શરૂ કરવામાં આવ્યા હતા. રસી પરીક્ષણ બાદ એવું જોવા મળ્યું હતું કે જે 14 લોકોને ઘરે મોકલી દેવામાં આવ્યા છે તેઓ હવે તે સંપૂર્ણપણે સલામત અને સ્વસ્થ છે. તેઓ તબીબી દેખરેખ હેઠળ પણ છે.

આ રસી ચીનનાં સૌથી મોટા બાયો વોરફેર સાયન્ટીસ્ટ ચેનવી તેમની ટીમ દ્વારા બનાવવામાં આવી છે. જે 108 લોકો પર પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું તે તમામ લોકો 18 વર્ષથી 60 વર્ષની વય જૂથમાં છે.

આ બધા લોકો ત્રણ જૂથોમાં વહેંચાયેલા હતા. લોકોનાં જુદા જુદા જૂથોને રસી વિવિધ પ્રમાણમાં આપવામાં આવી હતી. આ તમામ 108 લોકોને વુહાન સ્પેશિયલ સર્વિસ હેલ્થ સેંટરમાં ક્વોરન્ટાઇન્ડ કરવામાં આવ્યા છે.

આ બધા લોકોને જુદા જુદા દિવસોએ રસી આપવામાં આવી છે, તેથી ક્વોરેન્ટાઇન સમયગાળો પૂરો ન થાય ત્યાં સુધી બધા લોકોને ત્યાં રોકાવું પડ્યું હતું. એટલે કે આ બધા લોકો આવનાર કેટલાક દિવસોમાં તેમના ઘરે જઈ શકશે.

જે 14 લોકોને ઘરે મોકલી દેવાયા છે,હવે તેમને 6 મહિના સુધી તબીબી દેખરેખ હેઠળ રાખવામાં આવશે. તેમનો દરરોજ મેડિકલ ટેસ્ટ કરવામાં આવશે. આ 6 મહિનામાં જોવામાં આવશે કે જો તેઓને કોરોના વાયરસનો ચેપ આવે તો તેમના શરીરની પ્રતિક્રિયા કેવી છે. જલદી જ તેમના શરીરની કોરોના વાયરસ સામે લડવાની ક્ષમતા વિકસિત થાય છે કે નહીં. એટલે કે તેમના શરીરમાં એન્ટિબોડીઝ બનાવવામાં આવશે, તેમના રક્તના નમૂના લીધા પછી રસી બજારમાં મૂકવામાં આવશે.

ચેનવીએ જણાવ્યું હતું કે અમારી પ્રથમ અજમાયશ લગભગ સફળ છે. જલદી અમને તેની તાકાતની જાણકારી મળશે, અમે તેને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે કરાર દ્વારા વિશ્વને આપીશું. અમે ઇચ્છીએ છીએ કે કોરોના વાયરસની સારવાર સમગ્ર વિશ્વમાં પહોંચે.