મજૂરો અને તબ્લીગી મરકઝે કોરોના વાયરસ સામેની લડાઈને ઝટકો આપ્યો: રાષ્ટ્રપતિ કોવિંદ

રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદે શુક્રવારે આનંદ વિહારમાં પરપ્રાંતિય મજૂરો અને નિઝામુદ્દીન મરકઝમાં તબ્લીગી જમાતનાં એકત્ર થવા અંગે ચિંતા વ્યક્ત કરતાં કહ્યું હતું કે આ બંને ઘટનાઓએ કોરોના વાયરસ વિરુદ્વની લડાઈને ઝટકો આપ્યો છે. આ નિવેદન રાષ્ટ્રપતિ ભવનની પ્રેસ રિલીઝમાં કહેવામાં આવ્યું છે.

રાષ્ટ્રપતિ રામ નાથ કોવિંદ અને ઉપરાષ્ટ્રપતિ એમ. વેંકૈયા નાયડુએ આજે વિડીયો કોન્ફરન્સ દ્વારા રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોના રાજ્યપાલો, લેફ્ટનન્ટ્સ અને પ્રશાસકો સાથે વાતચીત કરી છે. રાષ્ટ્રપતિએ ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે રાષ્ટ્રવ્યાપી લોકડાઉન દરમિયાન કોઈ ભૂખ્યો ન રહે તેની ખાતરી કરવામાં આવે અને વાયરસને ફેલાતો અટકાવવા જોઈએ.

પ્રેસ રિલીઝ અનુસાર વીડિયો કોન્ફરન્સ દ્વારા વાતચીત દરમિયાન સર્વસંમતિ થઈ હતી કે આ અદ્રશ્ય દુશ્મન સામેની લડતમાં કોઈ પણ પ્રકારની બેદરકારી અથવા સંતોષ માટે કોઈ સ્થાન નથી. આ સંદર્ભમાં, કોવિંદે દેશના કેટલાક ભાગોમાં ડોકટરો, આરોગ્ય કર્મચારીઓ અને પોલીસ કર્મચારીઓ પર હુમલાની ઘટનાઓ પર ચિંતા વ્યક્ત કરી હતી. રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું કે દેશની જનતાએ કોવિડ -19 લડવામાં અસાધારણ હિંમત, શિસ્ત અને એકતા દર્શાવી છે.

જોકે, તેમણે આનંદ વિહારમાં પરપ્રાંતિય મજૂરોની બે ઘટનાઓ અને નિઝામુદ્દીન મરકઝમાં તબ્લીગી જમાતનાં લોકોના એકત્ર થવા અંગે ચિંતા વ્યક્ત કરી હતી. આ બન્ને ઘટનાઓના કારણે  કોરોના વિરુદ્ધનાં પ્રયાસો ખોરવાયા છે. આવી સ્થિતિમાં સોશિયલ ડિસ્ટન્સને સંપૂર્ણપણે અનુસરવું જોઈએ.