‘બિનઆયોજિત લોકડાઉન’થી સોનિયા ગાંધી ભડક્યા, કહ્યું” વિશ્વના કોઈ પણ દેશે આવું કર્યું નથી”

કોંગ્રેસ કાર્યકારી સમિતિની કોરોના સંકટ અને લોકડાઉનને કારણે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા ગુરુવારે બેઠક મળી હતી. આ દરમિયાન કોંગ્રેસના વચગાળાના પ્રમુખ સોનિયા ગાંધીએ મોદી સરકાર પર નિશાન સાધ્યું હતું. સોનિયા ગાંધીએ કહ્યું કે 21 દિવસનો લોકડાઉન જરૂરી છે, પરંતુ તેનો અમલ બિનઆયોજિત રીતે કરવામાં આવ્યો. લોકડાઉનને કારણે લાખો પરપ્રાંતિય મજૂરો પરેશાન થયા હતા.

મોદી સરકાર સમક્ષ માંગ કરતા સોનિયા ગાંધીએ કહ્યું કે સરકારે ડોકટરો, નર્સો અને મેડિકલ સ્ટાફને વ્યક્તિગત રક્ષણાત્મક ઉપકરણો પૂરા પાડવા જોઈએ. સરકારે નિયુક્ત હોસ્પિટલો, પથારીની સંખ્યા, સંસર્ગનિષેધ અને પરીક્ષણ સુવિધાઓ અને તબીબી પુરવઠોની વિગતો પ્રકાશિત કરવી જોઈએ. લણણી માટે ખેડુતો પરનો પ્રતિબંધ દૂર કરવો જોઇએ.

સોનિયા ગાંધીએ કેન્દ્ર સરકારને મધ્યમ વર્ગ માટે સામાન્ય લઘુતમ રાહત કાર્યક્રમ તૈયાર કરવા અને જાહેર કરવાની અપીલ કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે, કોંગ્રેસની સરકારો, આગળની સંસ્થાઓ, અમારા નેતાઓ અને કાર્યકરોએ આગળ વધવું જોઈએ અને જે પરિવારોને વધુ જોખમ છે તેમને સહાય આપે.

મજૂરોની હિજરત વખતે રાહુલ ગાંધીએ મોદી સરકાર પર નિશાન સાધ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે અમે બે મહિનાથી કોરોના પર નજર રાખીને બેઠાં છીએ અને નિષ્ણાતો સાથે વાત કરી રહ્યા છીએ. વિશ્વનો કોઈ દેશ એવો નથી કે જે કામદારોના રહેવા, ખાવા અને રેશનની વ્યવસ્થા કર્યા વિના લોકડાઉન જાહેર કરે.

ઉત્તર પ્રદેશ સરકાર પર નિશાન સાધતા પ્રિયંકા ગાંધી વાડ્રાએ કહ્યું, ‘યુપીના મજૂરોની હિજરતનું ચિત્ર જોઈને દુખ થાય છે. અમારા કાર્યકરો આ મજૂરોને ખોરાક અને દવાઓ આપી રહ્યા છે. આ મજૂરોને અમાનવીય રીતે ક્વોરેન્ટાઇડ કરવામાં આવી રહ્યા છે અને તેમના પર જંતુનાશક દવા છંટકાવ કરવામાં આવી રહ્યો છે.