પ્રશાંત કિશોરે કહ્યું લોકડાઉન છે સંપૂર્ણ રીતે અસ્તવ્યસ્ત, જેનાં કારણે…

વ્યૂહરચનાકાર પ્રશાંત કિશોરે શનિવારે કોરોના વાયરસ રોગચાળા સામે સરકારની કાર્યવાહીની ટીકા કરતા કહ્યું હતું કે લોકડાઉન ‘એકદમ અવ્યવસ્થિત’ છે અને જરૂરીયાતમંદોની સારવાર અને સંભાળની સુવિધાઓ ખૂટી રહી છે. જનતા દળ યુનાઇટેડ (જેડીયુ) ના ભૂતપૂર્વ નેતાએ ટવિટ કર્યું હતું કે અમારી અપેક્ષાઓ અનુસાર, કઠોર વાસ્તવિકતા એ છે કે કોવિડ પ્રત્યે ભારતની જવાબી કાર્યવાહી માટે કરવામાં આવેલા લોકડાઉન અસ્તવ્યસ્ત નહીં પણ યોગ્ય રીતે હોવું જોઈએ.

તેમણે કહ્યું કે, હાલમાં, 10 લાખ લોકોની સામે દસ કરતા ઓછા કોવિડ પરીક્ષણો કરવામાં આવી રહ્યા છે. જે લોકોને કોવિડની સારવારની જરૂર છે તેમની સાર-સંભાળની સુવિધા નગણ્ય છે. ભારત આ દિશામાં યોગ્ય કરી શકે છે. પ્રશાંત કિશોરે પોતાના ટવિટમાં લોકડાઉનને લીધે સ્થળાંતર કરનારાઓને પડતી મુશ્કેલીઓનો પર્દાફાશ કર્યો છે અને તેમની દુર્દશા સાથેના વ્યવહારમાં અધિકારીઓ (તેમની પદ્ધતિ માટે)ની ટીકા કરી હતી.

સુધારેલા નાગરિકત્વ કાયદા, એનપીઆર અને એનઆરસી અંગે ભાજપ અને જેડીયુ પ્રમુખ નીતીશ કુમારની સતત ટીકાને કારણે કિશોરને જેડીયુમાંથી હાંકી કા ઢવામાં આવ્યા હતા. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા મંગળવારે 21 દિવસના લોકડાઉનની ઘોષણા કર્યા પછી કિશોરે લોકડાઉનને થોડું લાંબી ગણાવ્યું હતું અને સરકારની ટીકા કરી હતી.