હાઈ વે પર અઢી લાખ ટ્રક ડ્રાઈવરો ફસાયા, ખાવા-પીવાનો સામાન પણ મળી રહ્યો નથી

કોરોના વાયરસને કારણે દેશભરમાં લોકડાઉન અથવા કર્ફ્યુ હોવાને કારણે દેશભરના રાષ્ટ્રીય અને રાજ્ય રાજમાર્ગો પર લગભગ 2.50 લાખ ટ્રક ચાલકો અટવાઈ ગયા છે. આ તે ડ્રાઇવરો છે જેમણે ફેક્ટરી અથવા વેરહાઉસમાંથી માલ લીધો હતો અને મુકામ પર પહોંચતા પહેલા જ કર્ફ્યુનો સામનો કરી રહ્યા છે. સમસ્યા એ છે કે તેમને ન તો ખાવાનું પીવાનું મળી રહ્યું છે કે ન તો પાછા ફરવા તેઓ સક્ષમ છે. મોટાભાગના ડ્રાઇવરો પાસે તો પૈસા પણ ખલાસ થઈ રહ્યા છે.

ઇન્ડિયન ફાઉન્ડેશન ટ્રાન્સપોર્ટ રિસર્ચ એન્ડ ટ્રેનિંગ (આઇએફટીઆરટી) ના સિનિયર ફેલો એસપી સિંહે જણાવ્યું હતું કે દેશ હિમાચલ પ્રદેશ અને પંજાબ-હરિયાણાના જમ્મુ ઔદ્યોગિક ક્ષેત્ર અને બદ્દી-નાલાગઢ ઔદ્યોગિક વિસ્તારમાંથી માલ લે છે. દેશના જુદા જુદા ભાગોમાં છેલ્લા ત્રણ-ચાર દિવસથી નીકળી ગયેલી હજારો ટ્રકો કર્ફ્યુના કારણે નિયત સ્થળ પર પહોંચી શકી નથી.

તેમણે જણાવ્યું કે કર્ફ્યુના કારણે હાઈવે પરની હોટલ અને ઢાબાઓ પણ બંધ થઈ ગયા છે. આવી પરિસ્થિતિમાં ડ્રાઈવરો ક્યાં ખાય છે, ક્યાં સૂએ છે તે એક પ્રશ્ન છે. આ પણ મોટી સમસ્યા બની ગઈ છે. મહારાષ્ટ્ર, ગુજરાત, દિલ્હી એનસીઆર, દક્ષિણ ભારતના રાજ્યોમાંથી નીકળતી ટ્રક પણ ફસાયેલી છે. મોટાભાગના ડ્રાઇવરો પાસે ડીઝલ ભરવા માટે ફ્લિટ કાર્ડ તો પણ રોકડ રકમ નથી.