ઉદ્વવ ઠાકરેનું મોટામાં મોટું પગલું, કોરોનાનાં પગલે મહારાષ્ટ્રના આ ચાર મોટા શહેરો સંપૂર્ણ બંધ

કોરોના વાયરસના ભયને ધ્યાનમાં રાખીને મહારાષ્ટ્ર સરકારે એક મોટો નિર્ણય લીધો છે. 31 માર્ચ સુધી મહારાષ્ટ્રના ચાર શહેરો બંધ રાખવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. કોરોના વાયરસને ધ્યાનમાં રાખીને મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેએ જાહેરાત કરી છે કે મહારાષ્ટ્રના ચાર શહેરો, મુંબઇ, નાગપુર, પુણે, પિંપરી ચિંદવાડા 31 માર્ચ સુધી બંધ રહેશે.

આ બંધ અંતર્ગત ઇન્ટરનેટ એરપોર્ટ અને આવશ્યક ચીજવસ્તુઓના સ્ટોર્સ સિવાય 31 માર્ચ સુધી તમામ દુકાનો બંધ રહેશે. એટલે કે, આ બંધ દરમિયાન આ ચાર શહેરોમાં ફક્ત બેંકો, દવા, કરિયાણા અને શાકભાજીની દુકાનો ખુલી રહેશે.

મુખ્ય પ્રધાન ઉદ્ધવ ઠાકરેએ કોરોના અંગે સાવચેતીનાં પગલાં લેતાં કહ્યું હતું કે રાજ્ય સરકારે જરૂરી સેવાઓ અને જાહેર પરિવહનને બાદ કરતાં મુંબઈ મહાનગરમાં સંપૂર્ણ બંધનો આદેશ આપ્યો છે. ઉપરાંત, તેમણે સૂચના આપી છે કે આ રજા નથી, ભીડને ટાળો. જો કે, આ બંધ દરમિયાન રાજ્યમાં બેંકો ખુલ્લી રહેશે.

રાજ્યના આરોગ્ય પ્રધાન રાજેશ ટોપેએ કહ્યું કે મહારાષ્ટ્રમાં વધુ ત્રણ લોકોને કોરોના વાયરસનો ચેપ લાગ્યો છે અને આની સાથે રાજ્યમાં ચેપગ્રસ્ત લોકોની સંખ્યા વધીને 52 થઈ ગઈ છે. ટોપેએ પત્રકાર પરિષદમાં જણાવ્યું હતું કે આ ત્રણેય કેસ મુંબઈ, પુણે અને પિંપરી-ચિંચવાડમાં સામે આવ્યા છે.

ગુરુવારની રાત સુધીમાં રાજ્યના 49 લોકો કોવિડ -19 થી પીડિત હતા. આમાં આ અઠવાડિયામાં મરી ગયેલા 64 વર્ષીય માણસનો સમાવેશ થાય છે. તેમણે માહિતી આપી હતી કે મહાત્મા જ્યોતિબા ફૂલે જન આરોગ્ય યોજના અંતર્ગત કોવિડ -19 દર્દીઓની સારવારનો ખર્ચ રાજ્ય સરકાર ઉઠાવશે.