ભારે વરસાદ સાથે ફૂંકાશે આંધી-તોફાન, હવામાન ખાતાએ પાંચ દિવસ માટે કરી મોટી આગાહી

માર્ચની શરૂઆતથી હવામાન ખરાબ રહ્યું છે. હવામાન ઠંડુ છે અને અત્યાર સુધી વારે-છાશવારે વરસાદ વરસી રહ્યો છે. જો કે, દિવસમાં ભારે તાપ પણ જોવા મળે છે, પરંતુ તેમ છતાં હવામાન સ્થિર ગણી શકાય નહીં. ભારત હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ માટે અનેક જગ્યાએ ચેતવણી આપી છે. વિભાગના જણાવ્યા મુજબ હજુ ઘણા દિવસો સુધી હવામાનમાં અસ્થિરતા રહેવાની સંભાવના છે.

IMDએ પાંચ દિવસીય બુલેટિન જારી કરતા જણાવ્યું છે કે જમ્મુ-કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન અને હિમાચલ પ્રદેશના વિવિધ સ્થળોએ ભારે વરસાદ અને હિમવર્ષાની આગાહી કરી છે. આ સાથે પંજાબ, હરિયાણા, ચંડીગઢ અને ઓડિશાના અક સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે ઓડિશા, ઉત્તરાખંડ અને ગંગાત્મક પશ્ચિમ બંગાળમાં હવામાન ઘણા દિવસોથી ખરાબ રહેશે. 45-55 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે વાવાઝોડાની શક્યતા છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, પશ્ચિમની ખલેલને કારણે વરસાદ પડી રહ્યો છે. આગામી 24 કલાકમાં વરસાદની સંભાવના છે.

પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ, દિલ્હી, જમ્મુ અને કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, રાજસ્થાન, ઉત્તર પ્રદેશ, પૂર્વ મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગ, ઝારખંડ, બિહાર અને પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશમાં વીજળી અને વાવાઝોડા સાથે પવન વિવિધ સ્થળોએ પણ કરા સાથે વરસાદની શક્યતા છે. જ્યારે 15 માર્ચે અરુણાચલ પ્રદેશ, આસામ અને મેઘાલયમાં જુદા જુદા સ્થળોએ વાવાઝોડા સાથે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

હિમાચલ પ્રદેશમાં આ વખતે ઠંડીનો માહોલ છૂટી રહ્યો નથી. બુધવારથી અહીં વરસાદ અને બરફવર્ષા ચાલુ છે. ગુરુવારે પણ ત્યાં જૈસે થે સ્થિતિ જોવા મળી રહી છે. રોહતાંગ પાસ વરસાદ પડ્યો છે અને બે ફૂટ જેટલી બરફવર્ષા જોવા મળી હતી. છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી સતત ખરાબ વાતાવરણને કારણે તાપમાનમાં ઘટાડો જોવા મળી રહ્યો છે.

બિહાર તો હવામાનથી હજી પરેશાન છે. બુધવારની રાતથી રાજધાની પટના સહિતના અનેક જિલ્લાઓમાં એક સાથે ધીમી ધારે વરસાદ પડ્યો હતો. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે ગુરુવારે પણ પટના સહિત અનેક જિલ્લાઓમાં હવામાન ખરાબ રહેશે. જ્યાં શુક્રવાર, શનિવાર અને રવિવારે સમગ્ર બિહારમાં વરસાદની સંભાવના છે. આ દરમિયાન જોરદાર પવન પણ ફૂંકાશે.